Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเซียน OC หน่อย ผม คล็อก CPU X2 4000+ 2.9GHz 60C มันจะร้อนไปไหม ผมจะได้เปลี่ยน sink

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเซียน OC หน่อย ผม คล็อก CPU X2 4000+ 2.9GHz 60C มันจะร้อนไปไหม ผมจะได้เปลี่ยน sink

ถามเซียน OC หน่อย ผม คล็อก CPU X2 4000+ 2.9GHz 60C มันจะร้อนไปไหม ผมจะได้เปลี่ยน sink

แนะนำ Sink ดีทีครับ เอาไม่แพงมากนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ผมว่าร้อนนะ -.- ของผม x2 3600 ยังอยู่ราวๆ 38-40 เลยอ่ะ

Comment

sink เดิมหรอครับ

Comment

พอได้ครับ ไม่ถือว่าร้อนเท่าไรถ้าซิ้งเดิม

Comment

ยังไม่ถึงกับน่ากลัวแต่ถ้าเปลี่ยน sink ก็น่าจะดี

Comment

แล้วของผมร้อนไหมเนี่ย OC แค่นิดเดียวเองครับตามลายเซ็นอะ

Idle ประมาณ 43 อะครับ (ดูใน Everest อะครับต้องดูที่ Motherboard อะเปล่า)

Motherboard: 43
            CPU: 37
            GPU: 44

อันไหนครับ -0-

Comment

venice ผมก็ซิ้งเดิมๆ 3000+@2.7GHZ ก็กดไป 57-60 เหมือนกันครับ แต่ก็ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ของผมก็ x2 4000 อยู่ที่ 2.7 ซิ๊งเดิม idle อยู่ ประมาณ 44 รัน orthos ขึ้นไป 62-63 นู้นแน่ะ แต่พอเปลี่ยนซิ๊งเป็นของ andy samurai มันก็ลดลงมาอยู่ที่ 50-52 นะ พัดลมที่ 1500 รอบ แต่ถ้า idle จะอยู่ที่ 33-35 สบายใจไป..อิอิ

Comment

Working...
                X