Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องหัวแจ็คของคีย์บอร์ดมันมีแปลงเป็นusbไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องหัวแจ็คของคีย์บอร์ดมันมีแปลงเป็นusbไหมครับ

ขอถามเรื่องหัวแจ็คของคีย์บอร์ดมันมีแปลงเป็นusbไหมครับ

คือจะเอามาต่อกับโน็ตบุ๊คนะครับของเดิมที่ต่อกับpcมันยังดีอยู่เลย

แล้วถ้าใครเคยเห็นมันมีขายที่ไหนมั่งอะครับ

ดันกัน
    มีใครรู้บ้างมั้ยครับ

Comment

ปกติจะมีแต่ หัวของ kb เป็น usb แล้วแปลงเป็น ps2 ซึ่งหัวแปลงจะแถมมากับ kb usb อยู่

ปล.แล้วแบบในรูปเวิร์คป่ะ

Comment

USB - PS/2 มีเยอะแยะครับ
        แต่ PS/2 เป็น USB นี่เกิดมาไม่เคยเห็น

เหมือนเปลี่ยนของเก่าเป็นของใหม่ยังไงไม่รู้อะครับ ผมว่าไม่น่าจะทำได้นะ หรือถ้าทำได้ก็ต้องมีตัวกลางแปลง
        สำหรับ PS/2 - USB
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

คือคีย์บอร์ดมันเป็น PS/2 นะครับ แล้วจะเอาไปต่อกับโน๊ตบุ๊ค แต่โน๊ตบุ๊คมันมีแต่ช่องเสียบ usb
          แล้วผมจะทำยังไงให้ใช้คีย์บอร์ดอันนี้ได้อะครับ

Comment

ดูๆแล้วแบบในรูปน่าจะได้นะครับต้องลองดู
            ท่าน b98se รู้ราคามั้ยครับว่ากี่บาท

Comment

ตัวในรูป b98se เลยครับ

Comment

Originally posted by powerdome View Post
                ดูๆแล้วแบบในรูปน่าจะได้นะครับต้องลองดู
                ท่าน b98se รู้ราคามั้ยครับว่ากี่บาท
                เพื่อนผมเคยไปซื้อ มัน 149 นะ เมื่อประมาณ 6 เดือนที่แล้ว ครับ

Comment

เคยซื้อมาเหมือนกัน คับ
                  ps/2 แปลงเป็น usb แต่ว่าซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้ ซื้อมาจาก 1000ทิพ ชั้น1
                  อยู่เยื้องๆ แถวร้านที่มีอุปกรณ์แต่งคอมเยอะๆ
                  ราคา ประมาณ 20-30 จำไม่ได้

Comment

Originally posted by tiatia View Post
                    เคยซื้อมาเหมือนกัน คับ
                    ps/2 แปลงเป็น usb แต่ว่าซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้ ซื้อมาจาก 1000ทิพ ชั้น1
                    อยู่เยื้องๆ แถวร้านที่มีอุปกรณ์แต่งคอมเยอะๆ
                    ราคา ประมาณ 20-30 จำไม่ได้
                    แบบท่าน มันไม่มี กล่องแปลงใช่ป่ะครับ เป็นแบบ หัวแปลงเอา ใช่มั้ยครับ

Comment

นั้นแหละครับที่ต้องการแบบที่คุณ tiatia
                      บอกเลยครับ แต่ไม่รู้่ว่าจะใช้ได้ดีหรือเปล่านะ
                      แต่ก็จะไปซื้อมาลองดูละครับ
                      ได้ผลยังไงเดี๋ยวมาบอกอีกทีครับ

Comment

ได้ผลแล้วบอกด้วยนะครับ อยากรู้เหมือนกันแต่ไม่กล้าลอง>.<"

Comment

ผมเคยใช้แต่ของเม้าส์ เสียบแล้วใช้ไม่ได้อีกตะหาก - -

Comment

เอาซะงั้นห ถ้างั้นคีย์บอร์ดคงไม่หวังแล้วครับมีเป็นร้อยปุ่ม

Comment

มีครับ ใช้กะเครื่อง Server อยู่ อิอิ

Comment

Working...
                              X