Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมล็อค User accounts ไม่ได้อะครับ เงง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมล็อค User accounts ไม่ได้อะครับ เงง

วิน xp ครับ ลงเรียบร้อยจะล็อคเครื่องเข้าไปตั้งรหัสเรียบร้อยแล้วรองรีสตาร์ทมันเด็งเข้าวินโดว์เลยครับ มันล็อคไม่ได้อะ รบกวนทุกท่านหน่อยครับต้องแก้ไขยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ

ตั้ง Auto Login ใน TweakUI ไว้รึป่าวครับ

Comment

Originally posted by illusion_tx View Post
      ตั้ง Auto Login ใน TweakUI ไว้รึป่าวครับ
      เข้าไปดูที่ตรงไหนครับ รบกวนด้วยนะ ขอบคุณครับ

Comment

ผมเปลี่ยนมาใช้วิสต้าแล้วนี่อ่าดิ เลยถ่ายรูปมาให้ดูไม่ได้

ใน Start Menu อะครับ หัวข้อว่า Power Toy อ่ะ ในนั้นแหละ ลอง ๆ หาดู

ถ้าหาไม่เจอ ลองถ่ายรูป Start Menu มาหน่อยครับ ไม่รู้ว่าใช่รึป่าว

Comment

;เข้า regedit
          ;แล้วแก้ตามนี้
          ;หรือลบทิ้งไปเลย
          ;หรือเซพ text นี้ไปวาง แล้ว save เป็น .reg กดดับเบิลคลิก yesๆ

Windows Registry Editor Version 5.00

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Winlogon]
          "AutoAdminLogon"="0"

Comment

ผมก็เคยเป็น วินโดใหม่ ลอง logoff ออกมาสักครั้ง น่าจะหายอยู่

Comment

แต่ของผม มันล๊อกเอง ผมยังเข้าวินโดว์ไม่ได้เลย เพราะไม่เคยตั่งรหัส...แก้ไงใคร
              พอรู้บ้างครับ....

Comment

ต้องไปตั้งที่ user Accounts 2 รูปกุญแจนะ

Comment

Working...
                X