Announcement

Collapse
No announcement yet.

AsrockALiveNF6G-VSTA เล่นได้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AsrockALiveNF6G-VSTA เล่นได้มั้ย

สเปคนี้ ถ้าผมจะเล่น Dota ปรับภาพแบบสูง หรือเกมออนไลน์ต่างๆ เช่น cabal pangya
    แล้วเล่นเอมฟังเพลงไปด้วยจะกระตุกมั้ยคับ
    X2Athlon4000+
    AsrockALiveNF6G-VSTA ใช้กาดจอ ออนบอร์ด ของตัวนี้
    ddr2 2048/667

พอได้ครับ

Comment

ไหว

Comment

ได้ครับ แต่ถ้าเล่นเกมส์ นานๆจะร้อนมากตรงชิปเซท ถ้าไม่ลำบากหาพัดลมตัวเล็กๆ มาแปะไว้จะดีมากๆครับ

Comment

พอใหว ครับ
          แต่ปรับกลางๆ น่าจะ OK กว่าครับ

Comment

ชิฟ ออนบอร์ด เปิดแป๊บแล้วลองจับดู จ๊ากก!!! ย่างควายสุก ไป 2 ตัว

Comment

FarcryพอเปิดแบบHighได้

Comment

จะเล่นเกมส์ ทำไมไม่เอาซีพียูรุ่นต่ำลงอย่างแซมพรอนก็เล่นได้แล้วครับ ราคาพันเดียวเองครับ
                ----------------------------
                แรมก็ลดลงมาจาก 2 กิ๊ก เป็นกิ๊กเดียว มีเงินค่อยซื้อใหม่ แค่นี้ก็ได้การ์ดจอที่เล่นเกมส์โหมดกลางๆได้แล้วครับ

Comment

แล้วถ้าซื้อกาดจอมาใช้ แล้วไม่ได้ใช้ออนบอร์ด ตัวชิปมันจะร้อนมากไหมเนี่ย

Comment

Originally posted by jc4211 View Post
                    แล้วถ้าซื้อกาดจอมาใช้ แล้วไม่ได้ใช้ออนบอร์ด ตัวชิปมันจะร้อนมากไหมเนี่ย
                    ผมลองดูแล้วมันก็ยังร้อนเหมือนเดิมนะครับ ไม่รู้เหมือนกันว่าต้องไปปิดหรือเซ็ตค่าตรงไหนหรือป่าว

Comment

แรม 2gb อาจจะไหว แต่ผม1กิก เล่น ดอทเอ ไม่มันอะเพราะมันไม่ลื่น (ต่ำสุดเมาส์ก็เพียนเพราะ800*เท่าไรจำไม่ได้) คาบาวนนี้ เล่นซักพักลื่นแต่มุมสูง ภาพแตก เพราะชิบ ออนบอด์นมันร้อน
                      7300gt ก็เหลือแล้วครับ

Comment

ลด CPU เพิ่ม VGA ครับ

อย่าไปบ้าพลัง

เราเอามาเล่นเกม ครับ

ปล. ถ้าทำอย่างอื่นก็อีกกรณี

แต่ผม คิดว่า แบบคุณ นั่งเล่นเกม กับเล่นเน็ท แค่นั้น แหละ

Comment

เค้าอาจจะใช้ไปก่อนเพื่อรอซื้อการ์ดจอดีๆนะครับ เงินอาจจะยังไม่พอ ถ้าลด cpu แล้วไปเอาการ์ดจอรุ่นต่ำๆมาเล่นนี่ ผมาว่ารอเก็บตังซื้อดีๆไปเลยดีกว่าครับ

Comment

cpu 2400บาท แรม 2G 2000 บาทเอง รอกาดจอทีหลังแหละ ปรับกลางๆไปก่อน

Comment

เล่นได้ เคยลองกับ Sampron3200+ Ram 1 G
                              สบายๆ GF6100 Onboard เล่น Cabal ,NFSU ได้ครับ ปรับกลางๆ-สูงได้

แต่ชิพเซท เปลี่ยนเป็นซิ้งค์แบบกาณ์ดจอที่มีพัดลม จะดีมากๆครับ มันร้อนมากเลย

Comment

Working...
                              X