Announcement

Collapse
No announcement yet.

bose & Jamo ตัวไหนน่าเล่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• bose & Jamo ตัวไหนน่าเล่น

ตอนนี้สนใจลำโพงอยู่ 2 ตัว มีใครเคยลองฟังมาแล้วบ้าง แนวเสียงประมาณไหนครับ
    ระหว่าง bose c3 กับ Jamo i300 เห็นราคาใกล้ๆกันเลย ส่วนมากจะฟังเพลงเป็นส่วนใหญ่

ตัวแรกนี้เสียง การันตี แต่ BOSE ไม่ใช่ลำโพง สไตร์ ขา ROCK เท่าไรครับ ฟัง นุ่มๆ มากกว่า
    ตัวหลัง ยังไม่เคยฟังครับ ไงลองหาโอกาศเทียบดูด้วยหูตัวเองจะดีที่สุดนะครับ
    Last edited by wikorn; 11 Oct 2007, 00:37:43.

Comment

Jamo i300 มันใช้กับ ipod นี่ครับ สวยดีแต่ไม่เคยฟังเสียง
      .................................................................
      ผมชอบสีดำมากกว่าอ่ะ
      Last edited by camera; 21 Nov 2008, 11:54:49.

Comment

jamo ไม่เคยฟังอ่าครับ แต่ราคานิสูสี กะโบสเลยนะ เหอะๆ

Comment

หุหุ

Comment

แจ่มๆ ทั้งนั้น

Comment

โอยกิเลส ท่วมท้น..55+

Comment

มีตัวไหนราคาใกล้ๆกันบ้างครับ นอกจาก 2 ตัวนี้ (รูปทรงโดนใจทั้งคู่) ส่วนมาก ฟัง R&B ,POP เป็นส่วนมาก

Comment

Originally posted by 0bluebird0 View Post
                  มีตัวไหนราคาใกล้ๆกันบ้างครับ นอกจาก 2 ตัวนี้ (รูปทรงโดนใจทั้งคู่) ส่วนมาก ฟัง R&B ,POP เป็นส่วนมาก
                  ที่เห็น ก็มีเนี่ยแหละครับ 2 ตัวนี้ หรูแล้ว อิอิ แล้วอีกอย่างก็ gmx2.1 อ่ามั้งครับ ของ altec มีบางรุ่น ที่หรูถึงขนาด 2 ตัวที่กล่าวมา หุหุ

Comment

เคยฟังมาทั้ง 2 รุ่นนั้นเลยครับ ผมชอบ jamo มากกว่าครับ

ถ้าเป็น bose ผมคงให้ companion 5 มากกว่าครับ (ฟังเองดีกว่า แนวเสียงมันต่างกัน)

Comment

เสียงคนละแนวเลยหรอครับ
                      com 5 คงไม่ไหว ราคาแรงไป

Comment

มวยถูกคู่เลย แนวเพลงที่ท่านชอบไปทาง Jamo มากกว่าครับ แต่แนะนำเอาเพลงไปฟังแล้วเทียบเสียงเองแล้วจะรู้ แต่ถ้าเจอตัวเกะกล่องก็แย่หน่อย เพราะเสียงจะบาดหู

Comment

เข้าไปอ่านรีวิว ทีเดียวซัก โอนเอนแระ ^^"
                          http://www.wijitboonchoo.com/testrep...d=36&category=
                          ไม่ทราบว่าไปลองฟังได้ที่ไหนบ้าง 2 ตัวนี้

Comment

Originally posted by 0bluebird0 View Post
                            เข้าไปอ่านรีวิว ทีเดียวซัก โอนเอนแระ ^^"
                            http://www.wijitboonchoo.com/testrep...d=36&category=
                            ไม่ทราบว่าไปลองฟังได้ที่ไหนบ้าง 2 ตัวนี้
                            bose หาฟังได้ที่ พาราก้อน ครับ โชรูม อัศวโศภณ
                            ส่วนไอ้ jamo ผมเห็นที่ร้าน มั่นคง มีขายนะครับ ที่ พันทิปงามวงวาน อ่าครับ แต่ไม่แน่ใจว่าเค้าให้ลองฟังเสียงฤป่าว หุหุ

Comment

ผมว่าถ้าฟังแนว r&b นี่ ยังไงก็ต้อง bose นะคับ อีกอย่าง ชื่อเสียงนี่ก็คนละชั้นกันเลย ถ้าต้องเสียเงินเท่ากัน เอา bose ดีกว่า ขายต่อก็ง่าย

ปล.เม้นส่วนตัวนะคับ ส่วนตัวผมไม่ได้เล่นลำโพงคอมฯ เน้นแต่เครื่องเสียงบ้านอ่ะคับ bose เหนือกว่าทุกด้าน ในส่วนของเครื่องเสียงบ้านนะครับ คิดว่าในส่วนของคอมฯ ก็น่าจะมาตรฐานเดียวกันครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น คนจ่ายตังต้องลองเองเลือกเองแหละคับ เพาะหูไม่เหมือนกัน ขอให้ได้ของถูกใจครับผม
                              พิสูจน์ด้วยหูท่านเองจะแน่นอนกว่า เพาะนักวิจารณ์บางครั้งวิจารณ์ตามค่าโฆษณานะท่าน (แต่ไม่ทุกคนนะ)

Comment

Working...
                              X