Announcement

Collapse
No announcement yet.

GALAXY 7900GS 256MB SLI กับ XFX GF 7900GS ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GALAXY 7900GS 256MB SLI กับ XFX GF 7900GS ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ?

คือเห็น Review Galaxy เห็นบอกว่าดี พัดลม Zalman ด้วย แต่ผมไม่เคยได้ยินยี่ห้อนี้ และไม่รู้หาซื้อได้ที่ไหน
    แล้วเรื่องประกันด้วยครับ ราคาต่างกันเยอะมั๊ย ผมกะว่าลากนิ๊ดๆด้วย ยังไงเซียนๆช่วยแนะนำด้วยนะคับ

Galaxy ใช้แรม 1.2ns

เป็นตัวที่มีความเร็วแรมสูงที่สุดที่มีขายในตอนนี้

แต่คาปาร์ที่ใช้เป็นแบบเก่า ไม่ใช่โซลิดคาปาร์ซึ่งมีความทนทานมากกว่า

ส่วนผู้นำเข้า จะเป็น A&L

หาซื้อได้จากร้าน HardwareHouse ครับ

Comment

ประกันเดี๋ยวนี้ก็พอๆกันหมดล่ะครับ

แล้วการ์ดจอรุ่นใหญ่ๆถ้าไม่ซวยจริงๆหรือของในเครื่องไม่พาซวยก็ไม่ค่อยมีปัญหาครับ

XFX แพงกว่าแต่ก็ลากได้ดีกว่า (แต่ก็ไม่จริงเสมอไปครับ)

Comment

Galaxy ของ HardwareHouse
        XFX ของ Ascenti

เป็นผมเลือก XFX นะเอา คาปาร์ ทนๆกับ การ์ดมันออกแบบมาสวยดี
        รวมทั้งเร็วกว่า 7900GS ทั่วไปนิดหน่อยเพราะไม่ต้องมา clock เอง

Comment

ผมว่าไม่ต่างกันมากน่ะคับ แล้วแต่ความชอบแล้วก็ดูประกันด้วยคับ

Comment

Working...
          X