overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: มีอะไรอยู่ในหูฟังไม่รู้

OverclockZone Member Gep's Avatar

Default มีอะไรอยู่ในหูฟังไม่รู้

คือ ผมใช้หูฟังแบบ in ear ครับ พอเอาหูฟังเสียบใส่หูทีแรกคิดว่าเสียงคอมมันอ่าน harddisk ธรรมดา แต่พอนานเข้าชักเริ่มรำคาแสงสัย เลยลองถอดหูฟังออกจากเครื่อง เพราะคิดว่าน่าจะมีแหลงเข้าหูตัวเอง เลยลอง แคะขี้หูแล้วเจอ~~ อ้าว แสรรรด ได้มดออกมา 1 ตัว แต่ครับ เสียงยังอยู่ ครับท่าน คราวนี้เลยสลับด้านหูฟัง ใช่ชัวร์ครับ มันอยู่ในหูฟัง ข้างขวานี่เอง ผมล่ะสงสัยจริงๆ มันจะเป็นตัวอะไรเข้าไปมันขุดๆ อยู่ตลอดเวลาเลย แล้วหูฟังมันมีรูใหญ่พอให้มดเข้าก็จะไม่ว่า นี่มันรูเล็กกว่าตัวมดอีก ตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงดี คิดๆอยู่ว่าจะเอา ใบก้อนฉีดอัดเข้าไป แต่กลัวหูฟังเสีย มีท่านใดเคยเจอมาบ้างช่วยแนะนำทางออกทีครับ ผมใช้ sony mdr-ex71sl อ่ะ

ผมควรทำไงดีครับ ระหว่าง
    1 เอาหูฟังไปถ่วงน้ำให้ สิ่งมีชีวิตมันตายไปซะ
    2 ฉีดยาฆ่าแมลงอัดเข้าไป
    3 เล่นไฟล์ที่มันมีความถีสูงๆ กับ ต่ำ ไล่มันออกมา -*- คิดว่าถ้ามันหาทางออกเจอมันคงออกมานานละหละ
    4 เอาไปเผาไฟ เหลือ หูด้านเดว อีก เซงเป็ด
    5 เอาไปอบในไมโครเวฟ แต่เท่าที่ลองมามดหรือแมลงตัวเล็กๆมันไม่ตาย ในตัวมันน้ำน้อยไปหน่อย
    6 เอาควันมารมมัน
    7 แงะหูฟังออกมาแล้วจับมันส่งตัวรวจโทษฐานบุกรุก
    8 เอาแก๊สไฟแช๊กฉีดอัดเข้าไปแล้วจุดให้มันลุกพรึบ
    9 นี่คิดยังไม่ออก
    10 ไม่ต้องทำอะไรเด๋วมันไม่ได้กินอะไรมัน คงขุดต่อไม่ไหว หมดแรง และตายในที่สุด สาธุจงเป็นสุขเป็นสุขเถิด
    Last edited by Gep; 11 Oct 2007 at 10:22:33.

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

เวรกรรม

มีมดอยู่ในหูฟัง InEar มันไม่ดีแล้วนะครับ

เอาของที่ยัดไว้ในร่างกายตัวเอง ให้มีมดหรือพวกสารเคมีต่างๆ จะเป็นภัยต่อร่างกายนะครับ

ระวังมดมันเดินขึ้นสมอง
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

เดี๋ยวมันก็อดข้าวตายเอง...

channaronk
    Guest

แงะลูกเดิยว หุหุ

OverclockZone Member BlackDrago's Avatar

อย่างนี้ต้องเอาค้อนทุบให้เละทั้งมดทั้งหูฟังเลยครับ

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

6 ดีที่สุด

OverclockZone Member THM's Avatar

ทุบเบาๆกับโต็ะ หรือเอานิ้วดีดให้มดกระเด็นออกมา

แล้วเอาไปปล่อยซะ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เอามาให้ผมใช้ครับ

OverclockZone Member Gep's Avatar

Quote Originally Posted by THM View Post
    ทุบเบาๆกับโต็ะ หรือเอานิ้วดีดให้มดกระเด็นออกมา

แล้วเอาไปปล่อยซะ
    หุหุ มีเมตตา ธรรม ขอบคุณทุกๆท่านคร้าบบบ ตอนนี้หมุดหมัดอย่างแรง ฟังเพลงเบาๆมันก็เกาเอาๆ

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

เตะผ่าหมากมดเลยครับ
    อย่าให้มันวางไข่ต่อได้
    เอาให้หน้าเขียวจนม่วงเลยนะครับ เพื่อให้แน่ใจ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

DivinitY ex
    Guest

ใช้แก็ซโซฮอ ซิครับ

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

รมควันครับ ผมเคยเจอแบบนี้เหมือนกัน แต่กับหูฟังแบบครอบหัวอันใหญ่ๆน่ะ
    รมควันแล้ววิ่งออกมากันอื้อ

OverclockZone Member tube_cats's Avatar
    ภายใต้ขนแมวอันปุกปุย

เอาอาหารอันโอชะมาล่อให้มันออกมาจิครับ จะได้ไม่ต้องมีใครบาดเจ็บ

พอมันออกมาแล้วก็จับไฟลนใข่มันเลย

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

จับรมควัน ทำมดแดดเดียวงับ

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    เอามาให้ผมใช้ครับ
    เ้อ้ยยย..... ไม่น่าเชื่อวิธียังนี้ก็มี..

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ตอนนี้สังสัยมันตายไปตามอายุสังขาน หรือไม่ก็ อดข้าวอดน้ำตายไปแล้ว แต่หูฟังผมรู้สึกว่าเสียงจะแปลกๆไป รึว่าเสียงมันมาจากจิตใต้สำนึกไม่รู้ เหมือนเสียงแตกนิดๆ เฮ้อคราวหน้ามาอีกงัดออกมาเจื๋อนมันเลยดีกว่า หมุดหมัด

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

Quote Originally Posted by Gep View Post
    ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ตอนนี้สังสัยมันตายไปตามอายุสังขาน หรือไม่ก็ อดข้าวอดน้ำตายไปแล้ว แต่หูฟังผมรู้สึกว่าเสียงจะแปลกๆไป รึว่าเสียงมันมาจากจิตใต้สำนึกไม่รู้ เหมือนเสียงแตกนิดๆ เฮ้อคราวหน้ามาอีกงัดออกมาเจื๋อนมันเลยดีกว่า หมุดหมัด
    ไม่ใช่ว่ามันแทะไดร์ฟเวอร์ข้างในรั่วไปแล้วล่ะนั่นน่ะ

Bookmarks

Bookmarks