Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาหลังจากลองลาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาหลังจากลองลาก

คือว่า หลังจากลองลากแล้ว มีปัญหาเวลาเล่นเกมบางเกม
    จะค้างๆ เป็นช่วงๆ และเป็นตลอด เรื่อยๆ (ตอนก่อนลองลากไม่เป็นครับ)
    แล้วต่อให้ปรับกลับเป็นไม่ลากก็ยังคงค้างๆ อยุ่ดี
    จะทำยังไงดีครับ

เครื่องผม AMD Athlon X2 3800+
    Ram 512MB X 2 Kingston
    Asus M2N
    Power 420W
    VGA Winfast 7800 GT 256MB

กรุณาด้วยคร้าบ T T

แสดงว่ามันไม่สเถียร แล้วหละครับ !
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

แล้วทำยังไงล่ะเนี่ยน้อ ไม่น่าลองเลย
      เน่าเลย T T

Comment

ผมว่าเป็นที่ PSU หรือเปล่าครับ ใช้ของยี่ห้ออะไรเหรอครับ เพราะการ์ดจอของคุณเป็นการ์ดระดับสูงที่ต้องการใช้ไฟเพิ่ม
        ว่าแต่เสียบสายต่อไฟเพิ่มแล้วใช่ไหมครับ

Comment

นั่นดิ รุ่นไรหว่า เห็นมันเขียนว่า Switching Power supply
          Model ATX 420W P4
          ตรงไหนหว่ายี่ห้อ = ="

Comment

พวก Vcore ไรเงี้ย ผมปรับเป็น Auto หมดเลยครับ
            ไม่รุ้มันจะยังไงดี TT

Comment

ถอดถ่านเมนบอร์ดออกมาครับ แล้วก็ใส่คืนไป
              ลบไดร์เวอ VGA ออก แล้วก็ลงใหม่อีกที

Comment

จะลองดูครับ

Comment

พวก vcore ตั้ง auto เหมือนกันนะ แต่ลากได้ไม่เยอะเอาเท่าที่ได้นั้นแหละ
                  จาก 2.2 > 2.6
                  amd 3800+
                  แรม 1.50 g
                  การ์ดจอ 7300 gt สองตัว
                  บอร์ด a8n sli se
                  คล๊อก cpu ที่ 11*235 ตั้งไฟออโต้หมด
                  คล๊อกการ์ด ที่ 248 453 ในrivatune
                  ไฟ420 เหมือนกัน ลองเอาไปคล๊อกดูนะ
                  เสถียรดี ..ไม่มีปัญหา ค่อยๆปรับขึ้นเอา
                  คล๊อกการ์ดจอ ตอนคล๊อกให้คลิกให้มันหาจุดสูงสุดก่อน แล้วเราค่อยลากขึ้นจากจุดที่มันหาให้นิดนึ่งแค่นี้ก็แรงแล้ว

Comment

Working...
                  X