Announcement

Collapse
No announcement yet.

เม้าถูกกับแพงๆมีผลต่อการเล่นเกมแนว fps ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เม้าถูกกับแพงๆมีผลต่อการเล่นเกมแนว fps ไหมคับ

แนะนำยี่ห้อให้หน่อยคับ ที่ถามพราะใช้แต่เม้าร้อยกว่าบาทอยู่เป็นopticalพอยกแล้ววางรู้สึกว่ามันจะสั่นๆไม่ค่อยนิ่งมันจะเลื่อนไปจุดอื่นนิดหน่อยอ่ะไม่รู้เกียวกับเม้ารึป่าว หรือที่รองเม้า ถ้าเปลี่ยนเลยไม่รู้เล่นแบบ optical ดี หรือ laser ดี
    Last edited by 1440207692; 12 Oct 2007, 13:33:13.

มีบ้างส่วนหนึง แต่ถ้าเกิดเราิชินกับเมาส์ถูกๆ แล้วใช้จนคล่องแล้ว อันนี้ก็ไม่น่าเกี่ยวและ ถ้าเมาส์แพงๆ มันก็จะช่วยให้บังคับลื่นขึ้นหรือนิ่งขึ้น(ซื้อมาใช้ก็ต้องปรับตัวให้ชินอยู่ดี)

ปล. เกมส์พวก fps อยู่ที่ฝีมือด้วยครับ

Comment

ไม่มีผลครับ จะใช้เเบบลูกกลิ้งหรือเลเซอร์ก็ได้ครับ ความสวย+รูปร่าง เเละความถนัดมือ เเล้วเเต่ชอบครับ
      ราคาซัก380-500 ก้อโอเคเเล้วครับ ผมซื้อมา200บาทของซัมซุงใช้มาหลายปีเเล้วครับยังปกติ

Comment

มีผลกับบางเกม
        อย่างเช่นBF2142เนี่ยปรับความเร็วเม้าในเกมเท่ากัน แต่ถ้าdpiต่ำนะหมุนป้อมยากโคตรๆยังกับลืมหยอดน้ำมันเจอคนวิ่งมาเอามีดเสียบตายได้ง่ายๆ
        ส่วนตัวแล้วตอนนี้ใช้logitech G7อยู่ ก็เห็นว่ามีผลเฉพาะกับBFเนี่ยแหละเพราะก็เคยไปเล่นCSที่ร้านเกมแก้กลุ้มอยู่บ้างเวลาไปข้างนอก ความรู้สึกเวลาลากเม้าน่ะรู้สึกได้นิดๆเลยว่ามันโดดๆไม่ต่อเนื่องเหมือนของแพงๆแต่ก็ไม่มีผลอะไรกับการเล่น
        แล้วก็อีกอย่าง เม้าแพงๆมีปุ่มที่ตัวเม้าเยอะเอาไว้เล่นเกมที่ใช้ปุ่มเยอะๆก็สะดวกดีครับ

Comment

โดยส่วนตัวผมว่าแบบลูกกลิ้งแม่นยำกว่านะ

Comment

แบบลูกกลิ้ง เสียตรงเวลาลูกกลิ้งมันเปื้อน จะทำให้ Cursor ไม่ค่อยไป แต่ก็ใช้ได้บนทุกพื้นผิวที่ทำให้ลูกกลิ้งหมุน

แบบ เลเซอร์ จะมีข้อเสียตรงที่ ใช้บนพื้นผิวสีดำไม่ได้ ผิวมันก็ไม่ได้ มันไม่ค่อยเดิน
            มันมีข้อจำกัดว่าต้องเป็นผิวที่หยาบ แล้วก็ไม่มืดทึบ Cursor ก็จะได้ดี
            ถ้าหาที่รองเม้าท์ดีๆ หน่อย ก็ลื่นฉลุยเลยครับ

ของผมใช้เม้าท์ ถูกๆ ราคาไม่ถึง 200 บาท ความละเอียด 800 (จำหน่วยไม่ได้) ใช้งานลื่นฉลุยเลยครับ ไม่จำเป็นต้องแพง มีข้อเสียอย่างเดียวคือ มันจะเสียเมื่อไรก็ไม่รู้ นึกจะเสียก็เสียเลย

Comment

ไม่มีผลคับใช้ฝีมือล้วนๆ อย่าโทดเม้า เล่นไม่ดีโทดคีบอดโทดเม้า

Comment

โทษเน็ทดีกว่าคับ สังเกตุคนเก่งๆpingจะน้อย ประมาณว่ากระสุนเค้าถึงเราก่อนอ่ะ คนไหนlagก็ดูออกเลย วิ่งไม่เหมือนคนอื่นคือ พี่แกจะสไลด์ไปตามพื้นอ่ะคับ ฮาๆ

Comment

555+ รู้เลยเกมไร

Comment

Originally posted by 5-zigen View Post
                    555+ รู้เลยเกมไร
                    คงจะไม่ใช่ BF นะ ฮ่าฮ่า

ส่วน Mouse ที่เเนะนำนะครับก็ลองมองๆดู Logitech G3 หรือ G5 ดูครับ ราคาราวๆ 2พันบาทครับ
                    Last edited by hoomupoo; 11 Oct 2007, 21:59:12.

Comment

555+ BF สไลดได้ด้วยก็ดีหนะสิ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                        แบบลูกกลิ้ง เสียตรงเวลาลูกกลิ้งมันเปื้อน จะทำให้ Cursor ไม่ค่อยไป แต่ก็ใช้ได้บนทุกพื้นผิวที่ทำให้ลูกกลิ้งหมุน

แบบ เลเซอร์ จะมีข้อเสียตรงที่ ใช้บนพื้นผิวสีดำไม่ได้ ผิวมันก็ไม่ได้ มันไม่ค่อยเดิน
                        มันมีข้อจำกัดว่าต้องเป็นผิวที่หยาบ แล้วก็ไม่มืดทึบ Cursor ก็จะได้ดี
                        ถ้าหาที่รองเม้าท์ดีๆ หน่อย ก็ลื่นฉลุยเลยครับ

ของผมใช้เม้าท์ ถูกๆ ราคาไม่ถึง 200 บาท ความละเอียด 800 (จำหน่วยไม่ได้) ใช้งานลื่นฉลุยเลยครับ ไม่จำเป็นต้องแพง มีข้อเสียอย่างเดียวคือ มันจะเสียเมื่อไรก็ไม่รู้ นึกจะเสียก็เสียเลย
                        แบบ Optical ตะหากครับที่ใช้บนพื้นผิวมันไม่ได้ถ้าเป็นแบบ Laser มันใช้ได้แทบจะทุกพื้นผิวเลยความแม่นยำก็สูงกว่าด้วย ของ Microsoft รู้สึกตัวละประมาณ2พันนะ

ผมใช้ตัวละ 200 กว่าๆใช้มา3ปีแล้วยังใช้งานได้ดีอยู่เลย

Comment

มีผลครับ เพราะมืออาชีพส่วนใหญ่ก็ต้องเมาส์ส่วนตัวกันทั้งนั้น

Comment

เคาเตอร์โดยยิง โทษเมาส์ไว้ก่อน 5555+++

Comment

มีครับ ถ้าระดับ ซีเรียสเกมเมอร์ แบบเล่นจริงจังนะครับ คือมันจะให้ความนิ่งความแม่นยำสูงกว่าครับ

Comment

Working...
                              X