Announcement

Collapse
No announcement yet.

เม้าถูกกับแพงๆมีผลต่อการเล่นเกมแนว fps ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แต่ผมว่าเลเซอร์มันจะมีปัญหาตรงที่พื่นผิวไม่เรียบแล้วมันจะเด้งไปเด้งมาอ่าครับ ผมเป็นพวกไม่ชอบใช้แผ่นรองเม้าส์ซะด้วย

Comment

แล้วเม้าlaser ใช้กับพวกเกมRTS เวิคมั้ยคับพวกDotA C&C COH ไรพวกนี้อะคับ

Comment

Originally posted by nutto1150 View Post
        เคาเตอร์โดยยิง โทษเมาส์ไว้ก่อน 5555+++
        ดีนะที่ยังไม่ไปโทษแก๊สโซฮอล

Comment

ไม่ค่อยเกี่ยวหรอกคับ เม้าอัน 80 บาทยังลื่นหัวทิ่มได้เลยนะ เอาตังที่จะซื้อเม้าแพงๆ ไปซื้ออย่างอื่นดีกว่านะ - -

Comment

เม้าอันละสองหมื่น เล่นnoob ก็นะ ยังไงก็ช่วยไม่ได้ อิๆๆ

Comment

ความละเอียดสูงๆ ตอนเล่นเกมส์ FPS เห็นผลจริงๆ ตอนเน้นความแม่นยำ ลากได้ละเอียด

Comment

ยังใช้ลูกกลิ้งอยู่เลยครับ ทนทานดี

Comment

เป็นคำถามที่ดีนะครับ

แต่สุดท้ายมันก็อยู่ที่ความถนัด+ความชำนาญนะผมว่า ของแบบนี้มันอยู่ที่คน ไม่ใช่ที่ของ

แต่ดูแล้วเหมือน จขกท.อยากได้เมาส์ไว้เล่นเกมส์ แนะนำนิดนึงครับ เอายี่ห้ออะไรก็ได้แต่เน้นแบบที่ว่าเราจับถนัดมือก็พอครับ ส่วนความไวความช้าก็ปรับแต่งได้นิดหน่อย ทั้งในเกมส์ละก็ใน Windows ครับ

Comment

น่าจะมี บ้าง .. แต่ฝีมือและความเคยชินน่าจะสูงกว่า

สำหรับผมที่ไม่ค่อยเล่นเกมส์ แต่ก่อน ใช้ ball ต่อมาเปลี่ยนเป็น optical เพราะขี้เกียจ ทำตวามสะอาด .. และ optical ไม่ต้องใช้กับพื้นที่ที่เรียบสนิท อีกทั้ง ลืนมือกว่า ..
                    แต่ optical จะมีปัญหา กับ พื้นที่ ที่ไม่มีลาย หรือ มีลาย ที่ ไม่พอดีกับ optical

laser ก็ดีกว่า optical มา คือ .. สามารถใช้กับพื้น ได้หลายกหลายกว่า optical และให้ความละเอีดย DPI ที่สูงกว่า โดยมีโอกาศ โดด น้อยกว่า (optical dpi สูงๆ ก็มี)

ตัวผมเองผมไปซื้อ Glaser มาใช้ .. ของ A4TECH ไม่แพงเป็น Laser Mouse แบบหนึ่ง แต่ สามารถ ใช้บนพื้นที่มีความ มัน สูงๆ หรือ บนพื้นกระจกได้ (แต่ต้องไม่สะอาดจนใสสนิท นะ ต้องมี รอยมือ อะไร บ้าง) เหตุผลที่เปลี่ยน คือ .. โต๊ะคอมลายไม้ผม .. ไม่ถูกกับ Optical Mouse เอามาใช้ แล้ว Optical Mouse มาใช้แล้วมันไม่ค่อยจะยอมเลื่อน
                    Last edited by tasanakorn; 12 Oct 2007, 09:34:59.

Comment

ฝีมือเป็นเรื่องสำคัญครับ แต่ถ้าจะให้ดีควรหาอุปกรณ์ที่มีประสิทธิภาพมาใช้ควบคู่กันไป ลองหา เมาส์ดีๆซักตัว เช่นพวก G5,Copperhead +แผ่นรองเม้าส์ดีๆ ไม่ต้องเอาแบบมียี่ห้อก็ได้ แบบบ้านๆเอามาใช้จะดีกว่าไม่มีที่รองเม้าส์ ผมว่าให้ผลที่ดีกว่าเม้าส์แบบเดิมๆมากเลยนะ

Comment

ผมว่าไม่มีค้าบบบ ผมใช้ mouse แทบจะถูกสุดในตลอด (optical บ้านๆ ธรรมดา) ก็เล่นได้สบายๆ ทุกเกมนะคับ ไม่เห็นมันจะเคยมีปัญหาเลยว่ายิงหัวไม่โดน

Comment

Working...
                        X