Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วงนี้ ATI ก่ะ nViIDA อันไหนน่าเล่นกว่ากันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วงนี้ ATI ก่ะ nViIDA อันไหนน่าเล่นกว่ากันคับ

กับคำถามคาใจมานานคับ อยากถอยการ์ดจอ แต่มีอยุ่หลายรุ่นให้เลือก แต่ยังไม่ฟันธงซื้อ เพราะกลัวว่าซื้อมาแล้ว จะเล่นเกม ไม่ค่อยได้
    ปล. ไม่ได้ยุ ให้ เถียงกันคับ แต่ช่วยมือใหม่เลือกหน่อยคับ (ถ้าเป็นไปได้ ขอดูรูป ก่ะ บอกราคาด้วย จะเป็นการดีมากเลยคับ) (งบน้อยหน่อยคับ)

ขอบคุณสำหรับคำตอบ คับ

งบน้อย เท่าไหร่ครับ ล่างๆ หน่อยก็ พี่ป๊ากเลย HD2600XT extreme http://www.mwthai.com/index.php?lay=...424709&Ntype=1
    เดี๋ยวนี้ ประมาณ 3600-3700 มั้ง ภาพงี้ แหล่มเลย...

Comment

เน้นเล่นเกมส์ Nvidia
      ดูหนัง ATI
      จบบบบบบบบบบบบ

Comment

Originally posted by sunserus View Post
        เน้นเล่นเกมส์ Nvidia
        ดูหนัง ATI
        จบบบบบบบบบบบบ
        เห็นด้วย

Comment

ATI ก็เล่นเกมส์ดีไม่ใช้ดูหนังสวยอยากเดียว

Comment

Originally posted by teenza View Post
            ATI ก็เล่นเกมส์ดีไม่ใช้ดูหนังสวยอยากเดียว
            ดีคับ แต่ framerate สู้ nvidia ไม่ได้คับ

Comment

ถามว่าอันใหนน่าเล่นกว่ากัน
              น่าเล่นทั้งคู่ครับ
              -ATi ซีรี่ HD จะอัดเทคโนโลยีอย่าง HDMI และเทคโนโลยีใหม่มาแน่นคุณภาพคับแก้ว เล่นเกมดี คือได้ภาพที่สวยงามครับ และครอบคลุมการใช้งานจิง เด่นดูหนัง แต่เล่นเกมจะได้ Fps น้อยกว่าฝั่งเขียวหน่อย
              -Nvidia เล่นเกมดี ถึงไม่มี HDMI แถมมาอย่างฝั่งแดง แต่ด้วยเทคโนโลยีสดใหม่ ทำให้เล่นเกม Fps สูง ลื่นไหลกว่า ATi นั่นเอง แต่ภาพที่ได้มาจะสู้ฝั่งแดงไม่ได้ครับ รึใครชอบภาพแบบ Nvidia ก็แล้วแต่ชอบกันเลย แรงๆ

จึงทำให้ทั้งสองฝ่ายมีความน่าสนใจกันคนละด้านครับ แล้วแต่ท่านจะต้องการแบบใหน
              เพราะทั่ง ATi และ Nvidia สนองความต้องการของตลาดไม่เหมือนกัน อยู่ที่ผู้บริโภคครับ
              Last edited by IX; 11 Oct 2007, 18:36:48.

Comment

ตามด้านบนครับ อิอิ ชอบลื่น ๆ เล่นไม่กระตุกให้ปวดตา ก็ Nvidia ไปเลย

Comment

เคยเล่นทั้ง2ค่าย ATI เวลาลบรอยหยักจะเนียนกว่าครับแต่ทำ FPS สู้ NVIDIA ไม่ได้
                  ส่วน NVIDIA ที่ผมใช้ตอนนี้ลบรอยหยักหายไปแต่ยังดูไม่โค้งมนเท่า ATI ยังมีเหลี่ยมๆอยู่
                  แต่ลื่นโคตรๆแต่พอไปดูหนังเศร้าครับฉากเลื่อนมี แถบๆอะไรไม่รู้น่ารำคาญ

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
                    งบน้อย เท่าไหร่ครับ ล่างๆ หน่อยก็ พี่ป๊ากเลย HD2600XT extreme http://www.mwthai.com/index.php?lay=...424709&Ntype=1
                    เดี๋ยวนี้ ประมาณ 3600-3700 มั้ง ภาพงี้ แหล่มเลย...
                    ราคานี้น่าเล่นกว่าฝั่งเขียวนะผมว่า

Comment

พูดแบบนี้ก็ไม่รู้งบ งั้นถ้าอยากให้เล่นเกมได้ 100% แนะนำ XFX 8800 ultra เลยละกัน ถ้าเล่นไม่ได้เอาการ์ดไปเขี้ยงบริษัทได้เลย

Comment

แล้วแต่งบ
                        แล้วแต่ชอบครับ จัดไปได้เลย
                        ไม่แตกต่างกันมากครับ ความแรงตามราคา ทั้ง 2ค่าย ครับ

Comment

แรงตามงบ ชอบค่ายไหนก็อยู่ที่ท่านล่ะครับ

Comment

แล้วแต่ท่านมีงบเท่าไร ใช้งานด้านใหนครับ เลือกดู

Comment

แล้วแต่ละคนไปกันนะครับเดี่ยวนี้ พัฒนากันไม่ตกเลย

Comment

Working...
                              X