Announcement

Collapse
No announcement yet.

ของที่เคลมที่ Dcom

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของที่เคลมที่ Dcom

ผมจะต้องไปขอของผมส่งเคลมที่ไหนครับ คือผมเคลมบอร์ดไป 1 อาทิตย์ แล้วยังบอกว่าไม่มีของ
    ผมอยากถามว่า
    Asus A8N-E
    1.เขาส่งของเคลมกับ ซัพพรายเออร์ อาทิตย์ละครั้งหรอครับ
    2.แล้วที่ลงไว้ในเว็ป Dcom บอกว่า เปลี่ยน/ซ่อม 3 วันทำการหมายความว่าไง
    3.ผมโทร ฯ ไปถามเรื่อง MB ผมที่ศูนย์ใหญ่(เบอร์จาก Dcom)เขาบอกว่าทีหลังจะถามเรื่องสินค้าที่เคลมให้ไปถามที่ศูนย์เราเคลม ไม่ต้องโทรมาที่ศูนย์ใหญ่(ผมผิดเหรอครับที่ผมโทรถามศูนย์ใหญ่ก่อนถามที่ศูนย์ผมเคลม)
    4.ผมจะของคืนมาจะต้องไปขอที่ไหนครับ และกี่วันจะได้ (ที่เคลมไปเพราะ MB มันไม่จำค่าตอนเรา set OC จำได้แต่ค่า Defult ไม่ต้องกด F1 แค่ไม่จำค่าที่เรา Set)
    5.ที่ Asus ยังมีขายอยู่เลย ทำไมของจะขาด

ร้อง สคบ. เลยคับ

Comment

คนบ่น ดีคอม เยอะครับ ผมก็เข็ดแล้ว......

Comment

เมื่อก่อนบริการดีมากมายเลย ดีนะผมไม่ค่อยได้ใช้ของ DCOM

Comment

ผมไม่กล้าสั่งของ ดีคอมแล้วครับ เอา cpu ใช้แล้วมาให้ผม ผมขอเคลม ก็ เคลมได้ครับ

แต่ก็ยังส่งของใช้แล้วมาให้อยู่ดี เข็ดเลยครับ

Comment

บอดเดวกันเลยคับ เสียวจัง

Comment

3 เดือนผมยังเคยเจอเลยครับ เมนบอร์ดนี่แหละครับ
              -----------------------
              นานแบบนี้น่าจะส่งซ่อมมากกว่าครับ

Comment

ของผม asus dvd-rw รอเดือนครึ่ง แค่เทสว่าไร้ไม่ได้ก้อไม่น่าเกินอาทิต สุดท้ายก้อได้ตัวไหม่ แต่นานโคตร+-+

Comment

Dcom เค้าย้ายไปอยู่ตรงบางนาแล้วครับมีไรก็ไปเคลมที่นั้นดีกว่า

Comment

Dcom ตัดประกัน คราบคาบอนอะไรไม่รู้ เหอๆ เซงเหมือนกานอะ

Comment

ได้ยินว่าของไม่มีในสต็อค เลยกำลังสั่งของใหม่ให้ มันจะโกหกหน้าด้าน ๆ ไปอีกนานมั้ยเนี่ยะ ของก้อไม่ได้วิเศษอะไรเลย งานการ ไม่ได้ทำล่ะ เพราะ ดีคอมนี่แหละ อย่าให้ xxx เจอนะไxx sad

Comment

ของผมเจอ คาบออกไซด์ที่กาดจอครับ

เหอๆ

ตัดประกันทันที

(ม่างซื้อมาไม่ถึงปีมันเล่นงานแล้ว)

Comment

คราบอ๊อกไซด์ เป็นอย่างไรครับ เกิดจากอะไรเหรอครับ ไม่รู้จริง ๆ ครับ แล้วมีที่การ์ดตรงไหนครับ แล้วทำไมจึงเป็นเหตุผลที่ตัดประกันครับ รบกวนด้วยครับ ถามมาก เพราะไม่รู้ครับ

Comment

ทั้ง D-Com ทั้ง Synnex น้านนาน..

D-Com มีคราบนิดหน่อยก็ไม่ให้เคลมแล้วครับ แถมบางทีก็หลายเดือนกว่าจะได้

Synnex บอร์ด 478 ส่งไปแต่เดือน 7 เกือบ 2เดือนให้บอร์ดรุ่นแทนมา เอามาก็ใช้ไม่ได้ ส่งกลับไปก็ร่วมเดือนละ รวมแล้ว 3เดือนเลย.. ตอนนี้ยังไม่ได้ของ บอกว่ารุ่นนี้ไม่มีของ ของยังไม่เข้า
                            แล้วเมือไหร่ถึงจะเข้าละครับ.. คาอยู่งั้น..ไม่ยอมเข้าซะทีเลยไม่รู้เมื่อไหร่จะ...

SiS ไม่มีสูนย์ที่ต่างจังหวัด ต้องส่งเข้ากรุงเทพ เป็นเมนบอร์ด 478... ประมาณ15วัน เจ้าหน้าที่โทรมาบอกไม่มีของและซ่อมไม่ได้ จะคืนเป็นเงิน 600กว่าบาท ผมงอแงกลับไปนิดหน่อย..
                            เจ้าหน้าที่ก็บอกว่า จะลองส่งซ่อมให้อีกครั้ง (คุยดีครับไม่ทำเสียงรมณ์เสีย เป็นผู้หญิง) จะส่งไปซ่อมที่ไหนไม่รู้ สุดท้ายก็ได้ของเป็นบอร์ดตัวเดิมที่ซ่อม ส่งให้ถึงบ้าน เสียค่าใช้จ่ายแค่ค่าส่งไปเคลมเท่านั้น.. รวมเวลาประมาณ 1เดือน..
                            Last edited by hornetpc719; 18 Oct 2007, 01:43:39.

Comment

ได้ของมาแล้วครับ สำหรับ A8N-E มันยังเป็นอาการเดิมอยู่เลยครับ(ใหม่เราเก่าเขา แต่ก้อโฮสวยใช้ได้) ไม่จำค่าที่เรา OC เลย ปรับ ไป 250 มันก้อจะรันที่ 200 เหมือนเดิมเลยสงสัยมันจะดื้อ กูตรูจะวิ่งที่ 200 อ่ะ มาปรับตรูทำไม อิอิ

ส่วนซินเน็ค ผมไปเอา m2npv-mx มาเมื่อวานหลังจากเคลมไป 2 อาทิตย์ ได้ตัวใหม่มา (ใหม่เราเก่าเขา ) อาการตัวที่เคลมคือไฟที่ MB ติด แต่เปิดไม่ติด ไม่มีไรเกิดขึ้น ถอดแรมแล้วก้อไม่ร้อง ส่วนอาการตัวใหม่ เปิดไม่ติดภาพไม่ขึ้นจอ ถอดแรมแล้วไม่ร้อง พัดลมCPUหมุน ไฟที่ MB ติด ดีกว่าเดิมนิดหนึ่ง เวงกำ เวงกำ ชุ่ยแบบนี้หรอครับ คนที่เช็คของ
                              (ที่เช็คของผมนะครับไม่ใช่รวมทั้งหมด)

Comment

Working...
                              X