Announcement

Collapse
No announcement yet.

two worlds เป็นไงมั่งครับ น่าเล่นมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• two worlds เป็นไงมั่งครับ น่าเล่นมั้ย

ใครเล่นแล้วเล่าให้ฟังหน่อยครับ

น่าเล่นแต่ไม่เคยเล่นครับสเปคไม่ถึง - -

Comment

ผมสนใจเกมนี้เหมือนกันใครเล่นแล้วมาบ่นให้ฟังหน่อย

Comment

เกม2เจ้าโลก? มานคือไรกัน [ล้อเล่นครับ อย่าฆ่าผมเลยยย]

Comment

เอาภาพมาลงให้ดูด้วยก็ดีครับ

Comment

กว้างมากครับ พอๆ กับ Oblivion มุมมองบุคคลที่สาม เน้นไปทาง Action มากกว่า นะคับ

Comment

เคยเห็นคนเค้าเอามาลงให้ดู ภาพสวยดีแต่ไมรู้เป็นยังไง

Comment

เกมนี้เต็ม 10 ผมให้ 8.5 ครับ ประทับใจกว่า Oblivion ครับ

Comment

สวย มาก มาย ครับ กินเสปกครับ เครื่องผมยังมีกระตุก เหมือนผจญภัยในโลกว้าง มี ม้าให้ขี่ ม้าแปลกๆ ทักษะนี้ต้องไปเรียนตามเมืองตางๆนะครับ มันจะสอน อาวุธและชุดเกราะ สามารถอัพเกรดได้ง่ายๆ โดย อันที่เก็บไปจากศพ ถ้าเหมือนที่เรามี ก้อ จับไปยัดใส่กันได้เลยครับ(จะมีสีเขียวๆที่อาวุธ) โดยรวยผมว่ามันนะครับ ภาพสวยมาก มองจากบนเขาเห็น ข้างล่างเลย เหมือน อยู่ในหลอดออฟเดอะริง ถ้าใคร การ์ดจอไม่แรงก้อปรับ ลด เอฟเฟคลงนะครับ เล่นได้
                  อีกอย่างไม่เวียนหัวด้วยเพราะมุมมองบุคคลที่3 (แนะนำครับฟันธง)

Comment

ที่จิงผมมีภาพ ตอนขี่ม้ากระดูกด้วย (พอดีเดินไปมั่วๆ ไปฆ่า นักเวทปีศาจเข้า พอดีมันตั้งcamp เหลือบไปเห็นม้าปีศาจ ดีใจมากขี่เลย เท่จิงๆ แต่ตอนหลังผมเดินเอาครับ กัวมันตาย และ ขึ้นเขารำบาก ก็เลยเดินซะข้ามเขาเป็นลูก เลย

Comment

สวย แต่..

--สวยแต่น้อยกว่า obilion
                      --ใช้ dvd1 แผ่น
                      --เควสไม่ยากมั้ง อาวุ ชุดเกราะ มากมาย
                      --มี pathch ให้อัพเกรด (เอาเองนะ)
                      --กินเสป็คเหมือนกัน ปล. ผมเล่นด้วย 1024*768 ด้วย 7300LE ปรับได้ค่กลางๆๆ งิงิ

Comment

น่าสนๆ แบบนี้ต้องลอง

Comment

ไปหามาลองดีกว่า

Comment

Originally posted by sawimat View Post
                            สวย มาก มาย ครับ กินเสปกครับ เครื่องผมยังมีกระตุก เหมือนผจญภัยในโลกว้าง มี ม้าให้ขี่ ม้าแปลกๆ ทักษะนี้ต้องไปเรียนตามเมืองตางๆนะครับ มันจะสอน อาวุธและชุดเกราะ สามารถอัพเกรดได้ง่ายๆ โดย อันที่เก็บไปจากศพ ถ้าเหมือนที่เรามี ก้อ จับไปยัดใส่กันได้เลยครับ(จะมีสีเขียวๆที่อาวุธ) โดยรวยผมว่ามันนะครับ ภาพสวยมาก มองจากบนเขาเห็น ข้างล่างเลย เหมือน อยู่ในหลอดออฟเดอะริง ถ้าใคร การ์ดจอไม่แรงก้อปรับ ลด เอฟเฟคลงนะครับ เล่นได้
                            อีกอย่างไม่เวียนหัวด้วยเพราะมุมมองบุคคลที่3 (แนะนำครับฟันธง)
                            แล้วเครื่องผมจะเหลือไม๊ครับเนี่ย

Comment

ต้องลง patch ตัวล่าสุดก่อนนะครับ(ขนาดใหญ่เป็น GB ) ถึงจะคู่ควรกับการหามาเล่น แล้วก็เกมนี้มันจะคล้ายๆ Diablo ผสม Oblivion และ Gothic เกมมีแนวคิดทะเยอทะยานดี เลยไม่ค่อยเด่นสักด้าน โดยรวมก็สนุกนะ

Comment

Working...
                              X