Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้ทีครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้ทีครับผม

ผมจะถอย เครื่องใหม่อ่ะครับ = =''

ประมานว่าอยากได้สเปคตามนี้จะดีไหมครับ

1. CPU :Q6600 2.4 GHZ
    2. Main board : Asus Striker Ex.
    3. Ram :2GB Geil
    4. Hard drive :Seagate 320 GB SATA2
    5. optical drive = asus DRW-1814 BLT
    6. VGA: Galaxy GF8800 GTS 320 mb OC x2 ( 1 ก้อได้มั้งครับ ถ้าคุณคิดว่าพอแล้ว?)

อ่อ มี main borad ตัวไหนรองรับ SLI ที่ดีกว่า striker ไหมครับ

โปรดชี้แนะด้วยคร้าบ
    Last edited by Havok; 11 Oct 2007, 21:32:03.

Ram เอา 4Gb ไปเลยครับ มีเงินซื้อขนาดนี้

8800Gts ถ้าเงินคุณเยอะขนาดนี้ ถอย 8800GTX มาเลยครับ 22000 เอง

ถ้าไม่สะใจ พอ เอาตัวนี้ไปเลยครับ 8800GTX Utra 35000

ผมว่าที่คุณเลือกมาก็ดีหมดแล้วครับ แต่ถ้าหากเกินงบ ก็ลองบอกงบมาครับ เด๋วจะจัดให้ครับ

Comment

เท่าที่ดูก็โอเคแล้วนะครับ หากถ้าจะเพิ่มแรมเป็น 4GB ต้องลง OS ที่เป็น 64Bit นะครับ

Comment

งบประมาน 50000 คับ

Comment

เล่นเกมแน่เรย เด๋วผมจัดให้เล่นเกม งบ 50K ไม่รวมจอ สุดๆแน่นอน เอางบเล่น Crysis ไปเลยนะครับ Crysis รองรับ 4 หัวด้วยโอ้ว เกมมันแจ่มมาก

พูดมามากแล้วไปดู เลยดีกว่า งบขนาดนี้ จะได้อะไรมั่ง

Q6600 9000<==== ตัวแรง ตัวท๊อปฝั่ง Intel AMD หาตัวเทียบรุ่นนี้ไม่ได้ในปัจจุบัน

Gigabyte GA-P35-DS3R 4200 <=== เราจะเอามา Raid 0 เพื่อความแรง

VGA 8800GTX 768Mb 22000 <=== นี่ก็ทางฝั่ง ATI ไม่มีตัวชนได้แล้ว

Ram Kingston 1Gb*4 667 4400 <=== อยากเล่น Crysis DX 10 ก้อต้องลง Vista 64bit แถม เล่นCrysis ต้อง มีแรมมากพอ จัดไปเลย 4Gb

HDD Raptor 160Gb*2 4000 <=== ต่อ Raid 0 เร้ว

DVDRW 1000<=== แนะนำ SATA2 มาใส่นะ

PSU Enermax Liberty 500w 4500 น้อยกว่านี้มีวูบ

Case 1000

รวม 50100 เกินมา 100 บาท คงไม่ว่า กันนะ (หรือว่าจะเหนียวเงิน 100 บาทหว่า)

แรงมากครับ สเป้คที่จัดให้ เป็นไครเห้นสเป็คนี้ก็อิจฉาเป็นแน่แท้

Comment

จขทก ดูจากสเปคที่บอกแล้ว OC ด้วยใหมแตละชิ้นดูแล้วมันน่าจะบินได้จริงๆครับ ปรับนิดหน่อย เอามา เล่น PI แข่งกับคนในเวปนี้ได้เลยครับ

Comment

กะแข่งกะ Airbus A380 แน่ๆ

เอางี้ เล่น GF8800Ultra ครับ ประสิทธิ์ภาพดีก่า
              แล้วดูพวกอุปกรณ์ระบายความร้อนด้วยนะครับ
              Last edited by eakkphol; 12 Oct 2007, 01:52:18.

Comment

แหะๆ ขอบคุนนะครับ - -''

Comment

ถ้า GF8800GTS 320mb OC x2 เอา 8800ultra ตัวเดียวดีกว่าครับ

Comment

Crysis มัน DX 9.0 ครับ

Comment

Originally posted by panpan182 View Post
                      มั่วหรือปล่าวครับ Crysis มันได้ ทั้ง DX9 DX10

คุณดูมาดีหรือปล่าวครับ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                        มั่วหรือปล่าวครับ Crysis มันได้ ทั้ง DX9 DX10

คุณดูมาดีหรือปล่าวครับ
                        มันก้อแหงอยู่แล้วแหละได้ทั้งสองถเ 9ได้ 10 ก้อได้ ท่านมาบอกว่า "อยากเล่น Crysis DX 10 ก้อต้องลง Vista 64bit "

ที่ผมจะบอก xp ได 9มันก้อเล่นได้

บอกวิทีลงรูปมาหน่อย เดียวจะลงโชให้ดู
                        Last edited by panpan182; 12 Oct 2007, 03:02:02.

Comment

Originally posted by panpan182 View Post
                          มันก้อแหงอยู่แล้วแหละได้ทั้งสองถเ 9ได้ 10 ก้อได้ ท่านมาบอกว่า "อยากเล่น Crysis DX 10 ก้อต้องลง Vista 64bit "

ที่ผมจะบอก xp ได 9มันก้อเล่นได้

บอกวิทีลงรูปมาหน่อย เดียวจะลงโชให้ดู
                          คุณ ก้อตอบให้มันชัดเจนหน่อยสิครับ

ว่า Window Xp ก็ สามารถเล่น Crysis Dx9 ได้ครับ

ประมานเนี่ย คุณมา บอกลอยๆ ว่า

ผมจะรู้มั้ยครับ ในเมื่อคุณ บอกมาแบบนี้ ผมก็คิดว่า Crysis มันเล่นได้แค่ Dx9 สิครับ (ถ้าผมเป็นคนไม่รู้เรื่องอะไรมาก่อนเลยนะ)

Comment

เอาเถอะผู้รู้ ผมขอโทด

Comment

แค่นี้ก็โกรธกันแล้ว ใจร้อนไปรึเปล่าครับ!?!

Comment

Working...
                              X