Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามประเภท AGP กลัวไม่เข้ากับ M/B

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามประเภท AGP กลัวไม่เข้ากับ M/B

พอดีกําลังลงเปลี่ยนใหม่นะครับ ไม่เคยเปลี่ยนตั้งแต่ใช้มา

CPU p4 2.4G S478 intel845pe ddr333

ตัวนี้การ์ดจอของเดิมลง fx5200 128M 64B ซึ่งมันมอดไปแล้วตอนนี้ลง mx440 ชั่วคราว

พอดีไปเจอ gigabyte gv-r955128d 128m 128bit

ไม่ทราบว่าจะลงกันได้ไหม ?
    พอดีผมเห็นขามันไม่เหมือนกับตัว fx5200 เลยลังเล
    เห็นคู๋มือ m/b บอกลงได้ เฉพาะ 1.5v agp ไม่ทราบว่าพอมีวิธีดูบ้างไหมครับ

ตัว fx5200 เดิมที่ลงมันร่องแถวกลาง 2 ร่อง ต่างจาก gv-r955128d ที่มีร่องเดียว เลยลังเลต้องขอมาสอบถามครับ

อ่อแล้ว gv-r955128d Mem Type DDR 8Mx16 8Mx16 มีความหายว่ายังไงครับ

รบกวนด้วยครับ พอดีกําลังจะไปดูของพรุ่งนี้ ขอบคุณครับ

ได้หมดครับ ถ้าเป็น AGP ใช้ด้วยกันได้ไม่มีปัญหา
    ส่วนร่องที่ว่า FX5200 มีสองร่อง 9550 มีร่องเดียว สามารถใช้กันได้ครับ

Comment

ซื้อมาใส่เลยครับ แรงสุดคุ้ม

Comment

- ใส่ได้ครับ
        - น่าจะเป็น 16Mx8 มากกว่าครับ เป็นแรม 16MB 8 ชิปครับ

Comment

ลายเซ็นโดนมากท่านหัวเกียร์ อิอิ

Comment

ม่ายต้องห่วงครับ เราสามารถเอา x1650 มายัดลงก็ได้ (AGP) นะ

Comment

gigabyte gv-r955128d 128m 128bit

ได้ครับ ตัวนี้ผมใช้อยู่ แรงใช้ได้

Comment

สรุปว่าการ์ดจอที่เป็น AGp ทุกรุ่น ใส่ด้วยกันได้หมดครับ

Comment

แวะมาดูอีกทีขอบคุณมากครับ ทุกท่าน ^_^

Comment

ไม่ได้เป็นช่องเสียบ AGI ก็ไม่เป็นไรหรอกมั้ง

Comment

vbvb ผมยัด x1650 ลงไปแล้น O_o

Comment

Working...
                      X