Announcement

Collapse
No announcement yet.

PS2 0n PC ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PS2 0n PC ?

จะเล่นเกมส์เพลย์2บนคอมพิวเตอร์ โปรแกรมไหนที่พอจะเล่นแผ่นก๊อบได้มั่งครับ

อยากทราบเหมือนกัน

Comment

ตอนนี้โปรแกรมยังไม่สมบุรณ์ครับ

เล่นได้บางเกม

Comment

pcsx2 เห็นเค้าว่าดีสุดแต่ซีพียูต้องแรงมากๆถึงจะเล่นได้ลื่น เครื่องผมเล่นไม่ไหวกระตุกโคตรๆแถมภาพเน่าอีก

Comment

Originally posted by YuE View Post
          pcsx2 เห็นเค้าว่าดีสุดแต่ซีพียูต้องแรงมากๆถึงจะเล่นได้ลื่น เครื่องผมเล่นไม่ไหวกระตุกโคตรๆแถมภาพเน่าอีก
          Q6600 ผมไหวมะเนี่ย -*-
          GLORIOUS PC MASTER RACE
          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

อุอุ อยากเล่น God of War 2

Comment

เล่น pcsx2 CPU ต้อง core2 E6xxx ขึ้น ไม่ก็ X2 5600+ ครับ
              ส่วน VGA GF7300GT ขึ้นไปครับ
              ผมเล่นได้ที่ FPS 18-68 ครับแล้วแต่เกมด้วย
              X2 4400+ oc ให้เท่า 5600+ GF 7950GT ยังไม่ลื่นเลยครับ

Comment

ผมว่าเอาเงินที่จะซื้อ CPU กับ การ์ดจอลดสเปค ไปซื้อ PLAY2 ดีกว่าครับ ตอนนี้ใหมๆมือ 1 ราคา 5000 เอง

Comment

ใช้ PCSX2 ver 0.9.2 เล่นได้ครับ แถมsupport core2 แต่เล่นได้ไม่หมดทุกเกมส์นะ ต้องเช็คจากเว็บเอาเอง
                  ที่แน่ๆ Final Fantasy X เล่นได้จนจบครับ ยกเว้นbugพวกฉาก CG ที่จะเป็นเหลี่ยมๆ ทำให้เสียอารมณ์(แก้ได้โดยการปิด AA) แต่เวลาเล่นจริงไม่มีปัญหาใดๆ

สเป็คเครื่องต้องแรงครับ
                  ของผม E6750+แรม2G+ATI HD2600XT DDR4
                  ได้ FPS ประมาณ 50-70 ยกเว้นฉากหนักๆ เช่น ฉากตอนเรียกอสูรจะลดลงมาที่ 10 กว่าๆ -_-"

Comment

Working...
                  X