Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนชาว 939 ช่วยมาดูcaseนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนชาว 939 ช่วยมาดูcaseนี้หน่อยครับ

จากรูปครับ

1.ในVista ทำไมมันมองไม่เห็น 939 X2 4000+ ล่ะครับ แต่ทำไมในEverest กับ CPU-Z เห็นครับ

2.ทำไมผมปรับค่าคะแนนของ Vista ตรงวงกลม Dell ไม่ได้เลยอ่ะครับ พอclickจะให้มันcheck rate มันก็จะไปที่หน้าใหม่และบอกว่าเรา check ไปครั้งล่าสุดเมื่อเดือน 5่(เคยcheckครั้งเดียวตอนลง VIsta ตอนแรกครับ แล้วก็ไม่ได้checkอีกเลยเพราะไม่ได้เปลี่ยนHardware) ซึ่งก่อนหน้านี้ผมใช้ 64 3000+ กับVistaมาก่อนน่ะครับ แล้วพึ่งเปลี่ยนCPUมาเร็วๆนี้ ก็check ก็ไม่ได้แล้วครับ

Last edited by Counterspell; 12 Oct 2007, 03:41:53.

ของผมได้แบบนี้อ่ะครับ รู้จักรุ่น แต่คล็อกไม่ตรง

Comment

Vista ส่วนใหญ่จะเข้ากันได้ดีกับ Intel ล่ะมั๊งครับ

ไม่ได้มาล่อเป้านะ แต่ผมเห็นคนใช้ Intel ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ AMD มันก็มีจุกจิกเรื่องการรู้จัก Model ยังงี้แหละครับ

ก็ขนาดว่า เกมส์ส่วนใหญ่

เวลาเห็นว่าเป็น AMD ความถี่ 1 ปลายๆ GHz ยังตีค่าความละเอียดให้ต่ำเลยครับ ทั้งๆที่ของมันก็แรงนะ เล่นก็ลื่นดีด้วย

แต่พอ Intel Pentium 4 หรือ Pentium D มา เห็นว่ามีความถี่ 2 GHz ปลาย 3 GHz ต้นๆ พี่แกก็ตั้งค่าซะสูงมาให้เลยครับ

คนเล่น AMD ก็ต้องทำใจเล็กน้อย

Microsoft ทำ ของมาให้ Support กับ Intel
      ในขณะที่ AMD จะทำของมาให้ Support กับ Microsoft ครับ

Comment

Working...
      X