Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูหนังเต็มจอไม่ได้ภาพมืดหากใช้PowerDVDภาพจะพริบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูหนังเต็มจอไม่ได้ภาพมืดหากใช้PowerDVDภาพจะพริบ

ดูหนังเต็มจอไม่ได้ภาพมืดหากใช้PowerDVDภาพจะพริบ อะครับ แบบกระพริบขาดๆครึ่งๆ แต่ถ้าดูไม่เต็มจออะ ดูได้ครับผม

C2D 1.86 E6320
    Ram 1Gb
    Fx5200 64mb
    Asus p5pe-vm
    WD hdd 40Gb

Set up ใหม่ก็น่าจะหายเเล้วครับ ค่าที่ตั้งไว้ไม่เหมาะสมน่ะครับ

Comment

ลอง set ค่า Dpi moniter ก่อนครับ
      ถ้าไม่หายลองขัดRAMก่อน แล้วก็ค่อยขัดก่ร์ดจอ

Comment

ลง driver จอใหม่น่าจะหายนะครับ ลองดู

Comment

เป้นไปได้ที่อาจจะเกี่ยวกะการ์ดจอนะครับ หาไดร์เวอร์มาลงดูใหม่ครับ หรืออาจะเป็นที่ตัวโปรแกรมลองดูกะ วินโดวมีเดียเพลย์เยอร์แบบเต็มจฮดูก่อนนะครับว่าเป็นเหมือนกันป่าว

Comment

Working...
          X