Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้คอมไว้ดูหนัง Hi-def กับโหลดบิท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้คอมไว้ดูหนัง Hi-def กับโหลดบิท

พี่ๆน้องช่วยจัดให้หน่อยนะครับ
    เอาแต่ข้างในเคสครับ
    spec คร่าวๆดังนี้ครับ
    1.ต้องใส่เคสไมโคร ATX แบบบางได้เช่น ยี่ห้อ : Kinghun รุ่น : KH-4710เป็นต้น www.exmory.com
    2.ช้าและถูกที่ สุด ที่สามารถดูหนัง Hidef 720p+ดูดบิทได้แบบไม่กระตุก
    3.เย็นและเงียบ
    4.ไม่เกี่ยงค่ายครับอะไรก็ได้
    ขขอบคุณครับ

Abit Fatal1ty F-I90HD
    http://www.abit.com.tw/page/en/mothe...&fMTYPE=LGA775
    Asrock 4Core1333-FullHD
    http://www.asrock.com/mb/overview.as...ore1333-FullHD

เลือกซักตัวครับ ออนบอร์ดก็ดูได้แถมช่อง HDMI มาด้วย สำหรับ LGA775 นะ ตัวอื่นให้คนอื่นต่อครับ

Comment

ขอบคุณครัับ
      ช่วยแนะนำกันเยอะๆนะครับ

Comment

ใช้จอ อะไรอยู่ครับ

Comment

ถ้าเป็น 1080P สมควรเป็น C2D ครับไม่งั้นกระตุก...

การ์ดจอเป็นตระกูล HD2k series ครับ

Comment

ผมไม่รู้ว่าลงเคสได้เปล่า ผมจัดแบบประหยัดสุดๆ ล่ะกันนะครับ

Athlon 64 X2 4000+ 65 nm 2400
            ASRock ALiveNF6G-VSTA 1890
            HD 2400PRO 2600 เค้าเกิดมาเพื่อสิ่งนี้คับ
            667 1g 1100 เอาแถวนุงก่อน
            hdd 500g 4600 เกบพอไหมครับ
            dvdv 1200
            psu enermax 350w 1500 กันงองแง

15250 เสียบออกทีวี ระบบ HDMI แจ่มครับ

Comment

BE 2300 3000 <=== ฝั่ง AMD ละกันนะ เอารุ่นประหยัดไฟให้ เพราะ โหลดบิตทั้งวันทั้งคืน (45w)

Asrock Alive 1900<=== เค้ามาคู่กับ ความคุ้มค่า

Sapphire HD2400Pro <=== 1800 ตัวนี้ก็เกินพอสำหรับ HD แล้ว ประหยัดไฟอีก (75W)

Ram Kingston 1Gb 667 1100 <=== ใส่แถวเดียว จะกินไฟน้อยกว่า 2 แถว

HDD 500Gb 4500 <=== โหลดบิต ต้อง HDD ใหญ่ๆ ตัวเดียวหลายตัว กินไฟ

DVDRW <=== ไม่ต้องใส่

PSU Enermax Liberty 460w 2200 <=== เอาตัวนี้ ค่าสูญเสียพลังงานต่ำพอสมควร

Case 1000 <==== เอาไปเถอะใส่เคสได้ชัวร์

เบ้จเส้จรวม 15500 ครับ ประหยัดไฟ ชัวร์ครับ ส่วนที่ผมไม่ใส่ DVDRW เข้าไปเพราะ ผมคิดว่าคุณต้องมีอีกเครื่องแน่นอน อาจจะต่อ Lan กันเพื่อ โอนถ่ายข้อมูลจากการโหลดบิต

ถ้าไม่มีก็เพิ่มเข้าไปครับ DVDRW 1000 แนะนำSATA2 นะครับ

เบ้จเส้จรวม

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                ใช้จอ อะไรอยู่ครับ
                ยังไม่มีครับแต่เล็งๆๆ LCD TV ไว้ครับ กะว่าจะเอาของ samsung (ถูกใจภาพตัวนี้ที่สุดครับ)

หรือ คุณ วิกร มีตัวไหนแนะนำครับ ผมเน้นสเปคกลางๆๆทุกอย่างอะครับ(เป็นพวกเดินทางสายกลางครับ อิอิอิ)

ผมมี audigy2ZS+Inspire T5400 รอไว้อยู่แล้วครับ

Comment

Originally posted by fujiwaracoe View Post
                  ยังไม่มีครับแต่เล็งๆๆ LCD TV ไว้ครับ กะว่าจะเอาของ samsung (ถูกใจภาพตัวนี้ที่สุดครับ)

หรือ คุณ วิกร มีตัวไหนแนะนำครับ ผมเน้นสเปคกลางๆๆทุกอย่างอะครับ(เป็นพวกเดินทางสายกลางครับ อิอิอิ)

ผมมี audigy2ZS+Inspire T5400 รอไว้อยู่แล้วครับ
                  ลองเดินดูพวกนี้ครับ

JVC
                  PHILLIP
                  SAMSUNG
                  SHARP ตัวนี้ดีแต่แพง

ถ้าเน้นหนังจริงๆและอยากได้ภาพเต็มร้อย DVD บ้าน 4000 + จะได้ HDMI มาด้วยครับ ดีกว่า คอม HD กระป๋องๆมากครับ เห็นๆเทียบดูได้ครับ

Comment

อืมๆๆๆ พอดีว่าดูหนัง Hi-def ที่โหลดมาจากบิทนะครับ
                    ส่วนใหญ่มันเป็นไฟล์ mkv นะครับมันเล่นกับเครื่องเล่นไม่ได้

Comment

Working...
                    X