Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนนำ router ที่ forword port ได้ 20 port และทำ loopblack ได้ด้วยอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนนำ router ที่ forword port ได้ 20 port และทำ loopblack ได้ด้วยอะครับ

ช่วยแนนำ router ที่ forword port ได้ 20 port และทำ loopblack ได้ด้วยอะครับ ซื้อได้ทีไหนครับ

อยากรู้เหมือนกัน ช่วยดันคับ^^

Comment

อืมมม ส่วนใหญ่ผมเห็นมากสุดก็ 10 น่ะ แต่ถ้า 20 น่าจะต้อง specify เลยล่ะคับ

ว่าแต่ จะเอาไปใช้อะไรเหรอคับ fw port ตั้ง 20 port

ถ้าเอา modem 2 ตัวมาทำ load balance แล้วแบ่งตัวล่ะ 10

คิดว่าน่าดีกว่า การเอา modem ตัวเดียว มา fw port เอาน่ะ

Comment

loopblack ผมไม่รู้จักอะครับ (สอนหน่อยมันคืออะไร)

แต่ถ้า forword port เพื่อเกม dota พอรู้บ้าง

ใช้ smc7904bra / bra2 / wbra / wra2

รุ่นที่บอก ผมใช้ในร้านเกมลูกค้าอยู่ ได้ 20 port ฟังก์ชั่นforwordก้อโอเค

ที่ข้อเสียนิดนึงคือ โหลดหนักอาจมีอาการค้างบ้าง แต่ปิดแล้วเปิดใหม่ก้อหาย

ราคา 1600 สำหรับรุ่นไม่มีไวเลส

ถ้ามีไวเลส ก้อประมาณ 2200 ขึ้นไป ผมจำราคาไม่ค่อยได้

แล้วก้อมีของ zyxel ได้10 port เพื่อนบอกมาว่าใช้ได้ แต่ผมไม่เคยเล่นนะ

Comment

ของผมที่ร้านใช้ Zyxel 660T1 นะครับมี nat rule 20 port แล้ว ก็ สามารถทำ loob back ได้เข้าใจว่า จขกท จะเอาไปใช้ทำ Dota ใช่ไหมครับถ้าใช่ผมว่าตัวนี้ ok เลยผมใช้อยู่ มี ฟังชั่นมาเยอะดีนะ แล้วก็ ทำอะไรไม่ได้ยังไง เข้าไปโพส ถา,ในเวปบอร์ด ของ Zyxel thai ได้เลย เค้ามี admin คอยตอบ ทุกคำถาม ย้ำทุกคำถามจริงๆครับคุณถามอะไรไปไม่เกิน 1 วันเค้าตอ[คุณ แน่ๆ

http://www.zyxel.co.th/web/webboard/...ZyXEL(Thailand)

หรือจะลองเข้าไป โพสถามก่อนซื้อเค้าก็แนะนำได้เลยครับว่าคุณต้องการเอาไปทำอะไรแล้ว กี่เครื่องที่ต้องการทำเค้าบอกได้หมดเลย
          ผมซื้อมาแล้วไม่ผิดหวังครับ ยอมรับว่า admin เค้าดูแลดีมากตอบคำถามพร้อมภาพประกอบได้ ดี
          Last edited by Nigels; 14 Oct 2007, 13:03:11.

Comment

Working...
          X