overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 82

Thread: Half-Life 2 Episode Two มาดูกันครับ สนุกมาก

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

Cool Half-Life 2 Episode Two มาดูกันครับ สนุกมาก

สเปคเครื่องที่ใช้เล่นนะครับ

Intel Core 2 Duo E4400 @2.7GHz
    Asrock 4CoreDual-VSTA PCI-E@4X <<
    Corsair XMS2 DDR2 2GB @700 4-4-4-12 Dual Channals
    Spark GF8600GT A650 @760/2100
    Window XP SP2 Student

พึ่งลงเสร็จเลยนะครับตัวเกม ขนาด 8.6GB สนุกมากเลยครับขนาดพึ่งเริ่มเล่นนะครับเนี่ย กราฟฟิก ถูกพัฒนาขึ้นไปเยอะเลยครับ (มี Motion Blur เเละ Texture Very High เพิ่มเข้ามาด้วย) ที่สำคัญเสียงอันนี้ขอบอกเจ๋งมากเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นดนตรีประกอบ เสียงยิงของปืน เสียงของขาเวลากระทบน้ำ เสียงวัถตุต่างๆ 9ล9 ทำได้ดีมากเลยครับ (นึกภาพไม่ออกว่าถ้าได้ XFi Xtream Gamer FPS + ลำโพง 7.1 เสียงจะขนาดไหน ) ที่สำคัญฉากบ้านถล่มอลังการมากครับ หุหุ

Option ในเกมก็ปรับตามรูปนะครับ สูงสุดหมดทุกอย่าง 1280x960 8xAA 16xAF เฟรมเรตในเกมก็ประมาณ 30-150 นะครับ ถือว่าลื่นไหลเลยทีเดียวครับ โดยเอนจิ้น source นี่ก็ยังคงไว้เรื่องภาพสวย บริโภคทรัพยากรน้อยเหมือนเดิมนะครับ อิอิ (โปรดสังเกตุสีเเดงๆ นะครับ "Best experienced with ATI" ) ยังไงเอารูปไปดูก่อนนะครับขอตัวไปเล่นซักพักก่อนเเล้วจะมาเล่าว่ามันสนุกเเค่ไหนครับ หุหุ

รูปที่โพสนี่ 1280x960 8xAA 16xAF All Highest ทุกอย่างนะครับ ยกเว้น Texture Detail เป็น Medium นะครับ เผอิญตอนถ่ายรูปเสร็จเเล้วเข้าไปดู Opton ปรากฎว่า Texture Detail เป็น Medium เซ็งเลยลืมปรับซะงั้น เเต่นี่ขนาด Texture Detail เเค่ Medium นะครับเนี่ย ถ้า Very High ภาพจะขนาดไหนอิอิ

ดู Review เพิ่มเติมได้ที่นี่
    รูป รูป
    Last edited by hoomupoo; 12 Oct 2007 at 17:06:15.

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar

Wink

ต่อนะครับ
    รูป รูป
    Last edited by hoomupoo; 12 Oct 2007 at 17:38:53.

OverclockZone Member tanpxd's Avatar

สุดยอด ไม่กินเสปคด้วย

OverclockZone Member watquik's Avatar

โหลดบิตอยู่ เด๋วลองมั่ง

OverclockZone Member rsun's Avatar

น่าเล่นมากๆครับ เดี่ยวลองโหลดมาเล่นบ้างดีกว่า

อัตเดตนะครับ สำหรับใครที่อยากเล่นเเบบไทยๆ อิอิ

เปิดไฟล์ SteamEmu.ini
    แก้

Language = english
    ; Default language, if none is entered will be english.
    ; This entry can be used if the game is multilanguage!

เป็น

Language = thai
    ; Default language, if none is entered will be english.
    ; This entry can be used if the game is multilanguage!

จากนั้นก็สนุกกับ เมนูไทย เเล้วซับไทยได้เลยครับ

พึ่งรู้นะครับเนี่ยวิธีนี้ หุหุ รู้งี้ทำตั้งเเต่ HL2 เเล้ว โดยจะทำให้เข้าเนื้อเรื่องมากยิ่งขึ้นครับ
    รูป รูป
    Last edited by hoomupoo; 12 Oct 2007 at 17:11:47.

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by hoomupoo View Post
    อัตเดตนะครับ สำหรับใครที่อยากเล่นเเบบไทยๆ อิอิ

เปิดไฟล์ SteamEmu.ini
    แก้

Language = english

เป็น

Language = thai

จากนั้นก็สนุกกับ เมนูไทย เเล้วซับไทยได้เลยครับ

พึ่งรู้นะครับเนี่ยวิธีนี้ หุหุ รู้งี้ทำตั้งเเต่ HL2 เเล้ว โดยจะทำให้เข้าเนื้อเรื่องมากยิ่งขึ้นครับ

โอ้!!!!!!!!

OverclockZone Member

ภาพงามแต๊ๆ แถมกินทรัพยาากรณ์น้อยด้วยมั้ง

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

อยากเล่นนนนนนนนนนนนนนน ม๊ากกกกก มากกกกกก

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ปรับ Very High แล้วเอารูปลงใหม่สิครับ จะสวยขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

OverclockZone Member gajuue's Avatar

ขอภาพหย่ายๆหน่อย

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

โอววว ต้องลบเกมส์ออกบ้างแล้ว แจ๋วจริงเลยต้องไปโหลด 8600 ยางอยู่ได้อีกนานน

มีใครจะซื้อเเผ่น Half-Life 2 Episode Two (Orange Box) มั้งครับเนี่ย

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=106426

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ทำไมซับไทยขึ้นนิดเดียวเอง บทบรรยายตอนตัวละครพูดกัน ไม่เห้นขึ้นเลย เห้นขึ้นแค่ตอน อุทาน หรือกดใช้สิ่งของ หรือที่เมนุเอง.........

OverclockZone Member social's Avatar

ต้องลอง

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

Default --

Quote Originally Posted by ballmakoto View Post
    โอววว ต้องลบเกมส์ออกบ้างแล้ว แจ๋วจริงเลยต้องไปโหลด 8600 ยางอยู่ได้อีกนานน
    ดูๆคนในบอร์ดมา มีท่านนี่แหละใช้การ์ดจอ ใช้เครื่องคอม ได้คุ้มที่สุดแหละเล่นเกมส์เยอะมาก เห็นแล้วอายเลย ดีกว่าคนมีตัง ซื่อของดีๆของเทพๆแล้วไม่ค่อยได้เล่น ดีแต่มาโม้นู้นโม้นี่ไปเรื่อยๆ555+
    (ด่าตัวเองคับ)

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

ชอบดูกราฟฟิคนะครับ น่าสนใจดีเวลา ผู้พัฒนาเกมส์ พัฒนากราฟฟิค ระบบอะไร ใหม่ๆแปลกๆออกมา
    วันนี้ได้มาอีก 2เกมส์ละ call of duty demo กะ Half-Life 2 Episode นี่ละ รีบๆใช้ให้คุ้มก่อน com จะหมดอายุ(เด๋วนี้ช่างเร็วเหลือเกิน)

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

อ๊าก อยากเล่น
    ยังทำโมเดลฉากที่อยู่ไกลๆได้ดีเหมือนEP1เลย ชอบสุดตรงนี้แหละไม่กินสเปกด้วย

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

ภาพสวยมากๆ แถมไม่กินเครื่องด้วย
    Source Engine ซะอย่าง
    ตอนนี้รอแผ่นจากท่านหัวโบราณอยู่ ไม่นานเกินรอ

Cool

ตอนนี้ผมเล่นถึงด่านที่ 4 เเล้วล่ะครับ (พึ่งได้รถมาขับ อิอิ) ค่อยๆเล่นไปครับ ไม่อยากให้จบไว คอยเก็บรายละเอียดต่างๆของเกมดีกว่าครับ หุหุ
    รูป รูป
    • File Type: jpg 2.jpg (85.6 KB, 693 views)
    • File Type: jpg 1.jpg (102.9 KB, 687 views)

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks