overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: ***...มีปัญหา เรื่อง Virus & Spyware ค่ะ (มีรูป)...***

OverclockZone Member

Exclamation ***...มีปัญหา เรื่อง Virus & Spyware ค่ะ (มีรูป)...***

รู้มาว่าปัญหาที่เป็นอย่างในรูปข้างล่างอ่าค่ะ คือไวรัส เวลาเข้าเว็บ มันจะขึ้นมาแบบนี้อ่าค่ะ

ก้อเลยไปเข้าเว็บสแกนออนไลน์ พร้อม ลบ ไปแล้ว แต่มันก้อไม่หายอ่าค่ะ

บางคนก้อบอกว่า สปายแวร์ แต่ก้อสแกนพร้อมลบไปแล้วหลายตัว ก้อไม่หายซักทีอ่าค่ะ...

ทำไงดีอ่าค่ะ ช่วยด้วยนะคะ...

ลองใช้ Ad-Aware SE Personal โหลดได้ที่ www.thaiware.com ดูนะครับใช้ฟรี ดีด้วย

อ้าว กรรม นึกว่า สะปายแว นั่นมัน ไวรัส นี่นาโทษทีครับ

ไวรัส ก้อสแกน + ลบไปแล้วนะคะ...

สปายแวร์ ก้อ สแกน + ลบไปแล้วเหมือนกัน แต่ก้อไม่หายอ่าค่ะ

ทำไงดีคะ ตอนนี้ใช้ สแกนไวรัสของ Avast กับ XoftspySE อ่าค่ะ

แต่มันก้อยังเป็นแบบรูปขึ้นอยู่ ไม่อยากล้างใหม่อ่าค่ะ ฮือๆๆ...

OverclockZone Member แฟนผมเอง's Avatar

format ไปเลยคับ

ผู้มาเยือน
    Guest

ลองใช้ escan ดูนะ

Exclamation

ไม่อยาก Format ใหม่อ่าค่า ฮือๆ...

ทำไงถึงจะหายคะเนี่ย...

ใครรู้ช่วยทีนะคะ...

OverclockZone Member toshi's Avatar

มันลงไปลึกแค่ไหนน้อ - - เจ้าวัยร้ายเนี่ย

ผู้มาเยือน
    Guest

Talking

คุณลงโปรแกรมอะไรไว้ ที่มันเปงไวรัส ก้อ ลบออกเอานะครับ

ไปลบใน Safe mode ดูนะ ครับ น่าจะได้ ลบโปรแกรมมันออกให้หมด นะ ไอไวรัส งะ
    ดูหนังโป้มาอะป่าวอ่า - - เราก้อเคยเปง 5 5 5

OverclockZone Member Zero_Master's Avatar

ปิด System Restore รึยังครับ ก่อนสแกนน่ะ

ปิดซะก่อน แล้วเข้าไปสแกนออนไลน์ที่ www.bitdefender.com ดูนะครับ ที่ลบไม่ออกผมว่าเพราะไม่ได้ปิด System Restore รึเปล่า เพราะไวรัสเดี๋ยวนี้มันไปฝังตัวในนั้น ลบเท่าไรก็ไม่ออกหรอกครับ ถ้ายังไม่ปิด จิงๆแล้วอยากให้ไปสแกนใน Safe mode นะครับ จะได้ผลดีกว่า สแกนในโหมดปรกติ
    Last edited by Zero_Master; 30 Oct 2006 at 11:28:28.

OverclockZone Member O-Man's Avatar

เมื่อคืนเลยลองเอาพรรมจารีย์ที่หวงแหนมานานเข้าไปเสี่ยงดู พอตาแฉะแล้วก็ได้ของแถมมา คงต้องกลับไปบำเพ็ญพรตกันใหม่ ที่ผมโดนนี่อาจไม่ตรงกับที่ท่านโดนนะครับ แต่คงใช้บริการ 30 บาทรักษาทุกโรคได้ อิ อิ

ลองทำตามผมดูนะครับ มันเป็นโปรแกรมครับ เขียนมาลงในโปรแกรมไฟล์เลย ลบในวินโดวส์ปกติไม่ได้ครับมันด้านมาก เอา Your Uninstaller ไปลบมันยังไม่ออกเลย

รีสตาร์ดเครื่อง กด F8 เข้าไปที่ Safe Mode เลยครับ ไปที่ My Computer เลือกไดร์ฟที่ลงวินโดวส์ไว้ ปกติก็ c: แล้วก็ Program Flies ดูหน้าตามันไว้ครับ ชื่ออาจจะไม่เหมือนกัน แต่ให้ท่านสังเกตว่าตัวไหนที่แปลกปลอมเข้ามา ไม่แน่ใจก็ไปที่แทป Views ด้านบน สั่ง Arrage Icons by >> Modified (ให้แสดงวันที่มันเข้ามาประจำการ อิ อิ)

บางตัวมันซ่อนไว้ก็เข้าไปเปิด Folder Option ที่แทป Tools ด้านบนนะครับท่าน อันนี้ตามรูปเลยครับ

แล้วก็สั่งรีสตาร์ด

--------------------------------
    Last edited by O-Man; 30 Oct 2006 at 16:35:03.

OverclockZone Member O-Man's Avatar

ส่วนการซ่อน Balloon ที่อาจโผล่มาทำให้นัยตาอ่านสวยงามของท่านรำคาญ ก็เอาเมาส์ไปชี้แล้วคลิกขวาที่ Task Manager ด้านล่างของจอ ทำตามขั้นตอนในรูปครับ

เมื่อเสร็จแล้ว มันจะถูกซ่อนไว้ครับ แต่ก็ไม่เด้งขึ้นมาให้เคืองตาอีก

----------------------------

Bookmarks

Bookmarks