overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ขอคำแนะนำเรื่อง ร้านประกอบคอม ที่เสรี หรือ ซีคอนคับ

OverclockZone Member

Default ขอคำแนะนำเรื่อง ร้านประกอบคอม ที่เสรี หรือ ซีคอนคับ

อยากได้คำแนะนำเกี่ยวกับร้านรับประกอบคอม ที่อุปกรณ์ราคาไม่สูงประกอบเรียบร้อยเนียนๆ ที่เสรีเซ็นเตอร์ หรือ ซีคอน สแคว์ อ่ะคับ หรือว่าต้องไปที่ พันทิพอย่างเดียวเลยถึงจะได้ของถูก ท่านใดทราบ ช่องให้คำแนะนำทีนะคับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ไปด้วยกันเลยดีกว่าใหมครับ

พี่วิกรก็อยู่ย่านนี้หรอคับ ^-^ ถ้าไปกับพี่จะถูกลงครึ่งราคารึป่าว 555 ล้อเล่นนะคับ

อยากได้ราคาค่อนข้างมาตรฐาน ผมเปนพวกไม่รุเรื่องไม่รุราวกลัวมันจะฟันหัวหลุดเอา หน่ะสิคับ

OverclockZone Member panpan182's Avatar

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    ไปด้วยกันเลยดีกว่าใหมครับ
    ไปเย้ยครับ

FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by lancer95 View Post
    พี่วิกรก็อยู่ย่านนี้หรอคับ ^-^ ถ้าไปกับพี่จะถูกลงครึ่งราคารึป่าว 555 ล้อเล่นนะคับ

อยากได้ราคาค่อนข้างมาตรฐาน ผมเปนพวกไม่รุเรื่องไม่รุราวกลัวมันจะฟันหัวหลุดเอา หน่ะสิคับ
    อยุ่หน้าซีคอนนี้เองครับ ไปเสรีเกือบทุกวัน ไปธนาคาร

ส่วนราคา ตัวไครตัวมันครับ แต่แนะนำร้านและสินค้าให้ได้ครับ

OverclockZone Member panpan182's Avatar

พี่วิกร ร้านเครื่องเสียงพี่ ร้าน robin ป่ะครับ

Quote Originally Posted by panpan182 View Post
    พี่วิกร ร้านเครื่องเสียงพี่ ร้าน robin ป่ะครับ
    แม้นแล๊ว คร๊าบ มาดิ เดียวเลี่ยง ผัดไท หน้าร้าน อะหร่อยนะ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    แม้นแล๊ว คร๊าบ มาดิ เดียวเลี่ยง ผัดไท หน้าร้าน อะหร่อยนะ
    ว้าว ร้านดังเลยนะคับ ผมเหนเวลาร้านพี่ไปเปิดบูทที่ ป้าดดด ใหญโคด เพื่งจะรู้ว่าเป็นของพี่

ไว้ถ้ามีโอกาส ได้ไปแถวนั้น ผมแวะไปหาแน่ครับ
    Last edited by panpan182; 12 Oct 2007 at 18:55:26.

อ่าผมวางแผนไว้เฉยๆคับซื้อเมื่อไหร่นั้นผมยังไม่รุอาจจะปลายปีนี้
    ผมกำลังศึกษาอยู่ แหะๆ มือใหม่ๆคับ ต้องเรียนรู้อีกเยอะ มีพวกพี่ๆ ก็รุสึกฉลาดขึ้นเยอะคับ555+

ตอนนี้ผมเลือก Spec ไว้แล้วคับ อยากให้พี่ช่วยดูว่า OK มั้ยผมกะเอามา OC ด้วยคับพี่ช่วยตีราคาให้หน่อย ยังไม่รวมจอนะคับ

CPU Core2 Duo E6550
    Mainboard MB Gigabyte GA-P35-DS3R
    HDD 160GB SATA-II
    RAM DDR2(667) 1GB*2
    VGA Sapphire ATI HD2600XT
    DVDRW
    PSU Enermax Liberty 500w
    CASE มีที่ใส่พัดลม หลัง 1 หน้า 1 ด้านข้าง 2(บนล่าง) ขอด้านข้างใสมองเหนห้องเครื่อง ราคาประมาณ? คับ ยังไม่รวมค่าพัดลมนะ งับ

รบกวนพี่ วิกรนิดนึงนะงับ
    Last edited by lancer95; 12 Oct 2007 at 18:58:20.

Quote Originally Posted by panpan182 View Post
    ว้าว ร้านดังเลยนะคับ ผมเหนเวลาร้านพี่ไปเปิดบูทที่ ป้าดดด ใหญโคด เพื่งจะรู้ว่าเป็นของพี่

ไว้ถ้ามีโอกาส ได้ไปแถวนั้น ผมแวะไปหาแน่ครับ
    ไม่ใช้ของผม ผมก็มนุษย์เงินเดือน ครับ

อ่าผมวางแผนไว้เฉยๆคับซื้อเมื่อไหร่นั้นผมยังไม่รุอาจจะปลายปีนี้
    ผมกำลังศึกษาอยู่ แหะๆ มือใหม่ๆคับ ต้องเรียนรู้อีกเยอะ มีพวกพี่ๆ ก็รุสึกฉลาดขึ้นเยอะคับ555+

ตอนนี้ผมเลือก Spec ไว้แล้วคับ อยากให้พี่ช่วยดูว่า OK มั้ยผมกะเอามา OC ด้วยคับพี่ช่วยตีราคาให้หน่อย ยังไม่รวมจอนะคับ

CPU Core2 Duo E6550 ตัวนี้เสรีน่าจะขายที่ 63-6500 นะครับ
    Mainboard MB Gigabyte GA-P35-DS3R 4500-4600 เสรีนะครับ
    HDD 160GB SATA-II 2200 ซีเกท เสรี
    RAM DDR2(667) 1GB*2 1350-1450 เสรี
    VGA Sapphire ATI HD2600XT 4200 ครับเสรีเช่นกัน
    DVDRW 1000 ไม่รุ้ 1200 มั้งเท่ากันทุกที่
    PSU Enermax Liberty 500w รุ่นสูงไปครับ เอาส่วนต่าง 2000 ไปซื้อ แรมหรือ E6850 ดีกว่าครับ เห็นผลของเงินที่จ่างไปทันทีเลยครับ
    CASE พัดลม หลัง 1 หน้า 1 ด้านข้าง 2(บนล่าง) ขอด้านข้างใสมองเหนห้องเครื่อง ราคาประมาณ? คับ ไปเลือกเองดีกว่า ใช้ได้หมดแหละครับ เคชผมไม่ค่อย ซีเรียสเท่าไร ได้หมดครับ

รบกวนพี่ วิกรนิดนึงนะงับ

ผมก็ยังคิดว่า pSU เกินไป ครับ เอาไปลงที่อื่นดีกว่าครับ (ส่วนตัวนะครับ)

งั้น PSU ลดเปน 460W ราคาประมาณ 2200 ก็พอใช่มะคับ

พอดีผมเผื่ออนาคตติดพัดลมเยอะ เพิ่มไฟOC ใส่ซิ๊ง การ์ดจอ และซิ๊งอื่นๆ ด้วยหน่ะคับ กลัวว่า 460wจะไม่พอ

แล้วพี่ว่า พอมั้ยอ่ะคับ

พอครับ 8800 ยังใส่ได้เลยครับ

คับป๋ม ขอบคุณมากคับสำหรับคำแนะนำ ^-^

enermax 460w 2400 กะลังสวยนะครับ

Quote Originally Posted by lancer95 View Post
    งั้น PSU ลดเปน 460W ราคาประมาณ 2200 ก็พอใช่มะคับ

พอดีผมเผื่ออนาคตติดพัดลมเยอะ เพิ่มไฟOC ใส่ซิ๊ง การ์ดจอ และซิ๊งอื่นๆ ด้วยหน่ะคับ กลัวว่า 460wจะไม่พอ

แล้วพี่ว่า พอมั้ยอ่ะคับ
    เครื่องผม 6420+8800+พัดลม13ตัว เดียวจะหาซิงมาใส่เพิ่มครับ ใช้กับ 460w เอาอยู่คับ เปิดตั้งแต่ซื้อคับ

Bookmarks

Bookmarks