Announcement

Collapse
No announcement yet.

......ช่วยแนะนำpower ที่รองรับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ......ช่วยแนะนำpower ที่รองรับ...

CPU(P4 2.4c)
    MB865gbf
    kingstanram512*2
    HD*2
    DVD*2
    และ xFx 7600 GT

หน่อยครับเอาแบบราคาปานกลางครับ
    (มีพี่ๆแนะนำ enermax มันแพงไปอ่ะครับ เสียดายเผื่อจะเปลี่ยนคอมชุดใหม่ pin มันไม่เท่ากัน)

Delux หรือ Asus 420w ก็ได้ครับ

ไม่น่าจะเกิน 900 บาท

Comment

ซุนามิ 550 วัต (น่าจะจ่าย450มั่ง) 950 ฿ เอง ใช้มา 5 เดือนละ

สเปค
      P4 3.0 630
      P5VDC-X
      แรม 512/533*2
      ้ฮาร์ดดีส *3 80G SATA1 +40GSATA2 +40 G IDE
      DVD-ROM + CD-RW
      สปาร์ก 6800 GS AGP
      FDD + MODEM + TV TUNER
      พัดลม*4 +หลอดไฟสื 3 หลอด

การ์ดจอ(ซื้อมาใหม่เหมือนกัน 1เดือน) กินไฟ โหลดมากจนต้องเปลี่ยน UPS มาเป็น SYNDOME SZ-PRO 500 VA 400 วัต จากเดิม SYNDOME 800VA 300 วัตไม่รอด ดับตลอดจงระวัง

Comment

ผม D-TECH 450 watt ครับ ก็แจ่มน่ะครับใช้มา จะปีละ ไม่งองแงเลย

Comment

ผมว่ากัดฟันซื้อ Enermax ไปเลยดีกว่านะครับ เพราะ PSU เป็นอุปกรณ์ที่สำคัญมากๆตัวนึง
          ซึ่งคนส่วนใหญ่มักจะมองข้าม ลองคิดดูเล่นๆนะครับว่า ทุกครั้งที่เราเปิดเครื่องคอมขึ้นมา
          อุปกรณ์ที่ต้องทำงานตลอดเวลาคืออะไรครับ แน่นอนครับ PSU นี่แหละครับที่ทำงานตลอด
          เพราะมันต้องคอยจ่ายไฟฟ้าให้กับอุปกรณ์ทุกๆชิ้นที่เราใช้งานครับ

ดังนั้นผมว่ายอมลงทุนในส่วนนี้สักนิดนึงจะดีกว่าครับ เพราะ PSU ไม่ได้เป็นชิ้นส่วนที่ต้องเปลี่ยนบ่อยๆ
          หากในอนาคตคุณคิดจะ upgrade เครื่องก็ยังสามารถใช้ PSU ตัวเดิมได้ครับ ดังนั้นผมจึงอยากจะแนะนำว่า
          ให้ซื้อ Enermax 460W ขึ้นไปครับ รับรองว่าจะใช้คอมได้อย่างสบายใจไปอีกนานครับ

Comment

Enermax อีกเสียงครับ ลงทุนครั้งเดียว และยังเอาไปใช้กับเครื่องใหม่ได้ด้วยครับ

Comment

Working...
            X