Announcement

Collapse
No announcement yet.

Liquid Cooling Case Gallery ห้องแสดง เคสที่ระบายความร้อนด้วยของเหลว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองเล่นดักท่อบ้าง

Comment

• เย็นนี้ก็ได้ฤกษ์เดินน้ำแล้วกับชุดน้ำระดับประถม ของจีนแทบจะทั้งนั้น
      Last edited by Crazy_O; 17 Apr 2020, 15:04:30.

Comment

• สภาพ ปัจจุบัน
        ยังไม่หายร้อนนนน

Comment

• ไฟฟรุ้งฟริ้ง
          สายลิเก

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
            ไฟฟรุ้งฟริ้ง
            สายลิเก
            เล่นจริงปิดไฟ

Comment

ส่งการบ้านด้วยคนครับ มาแอบอ่านอยู่นาน เพิ่งได้โผล่มาโพสท์

Comment

• Originally posted by Merfo View Post
                โอ้ววว ยังมีคนอยู่แฮะกระตู้นี้ 555 หวัดดีลุงทนายด้วยนะค้าบ
                สวัสดีครับ

Originally posted by tapakit View Post
                ส่งการบ้านด้วยคนครับ มาแอบอ่านอยู่นาน เพิ่งได้โผล่มาโพสท์
                ฟองหมดยัง

Comment

• Originally posted by Crazy_O View Post
                  เย็นนี้ก็ได้ฤกษ์เดินน้ำแล้วกับชุดน้ำระดับประถม ของจีนแทบจะทั้งนั้น
                  รอชมของคุณเครซี่โออยู่นะครับ

Originally posted by jammai View Post
                  ฟองหมดยัง
                  ตักกินเรียบละครับ 5555+

Comment

• Originally posted by tapakit View Post
                    รอชมของคุณเครซี่โออยู่นะครับ

ไม่มีอะไรน่าดูครับ ชุดน้ำบ้านๆ ท่อสายยางบ้านๆ ของจีนๆ หมดเลย 5555555+
                    ก่อนหลัง มีแก้นิดหน่อย

----------------------------------

Originally posted by tapakit View Post
                    ได้ปั้๊มตัวไหนมาครับเนี่ย มันช่างจ้าซะเหลือเกิน ข้อลายแทงที 555+
                    ปั๊ม Barrow SPB17 195 V2 PWM-17W Aurora RGB Black ครับ
                    แต่ A-RGB เสียบลงบนบอร์ดตรงๆ ไม่ได้ ต้องซื้อ Barrow 5V Aurora The motherboard and lamp control connection line (สายแปลง RGB ลงเมนบอร์ด) ด้วย

ปล.ไฟ A-RGB เยอะๆ ผมต่อผ่าน A-RGB Hub น่ะครับ

V
                    V
                    V
                    V
                    Last edited by Crazy_O; 26 Apr 2020, 21:12:10.

Comment

• Originally posted by Crazy_O View Post
                      ไม่มีอะไรน่าดูครับ ชุดน้ำบ้านๆ ท่อสายยางบ้านๆ ของจีนๆ หมดเลย 5555555+
                      ก่อนหลัง มีแก้นิดหน่อย
                      ได้ปั้๊มตัวไหนมาครับเนี่ย มันช่างจ้าซะเหลือเกิน ข้อลายแทงที 555+

Comment

• เปลี่ยนพัดลมสักหน่อย เจอที่ถูกใจจนได้ ขาวล้วน ๆ ไม่มีสีอื่น ไม่มีไฟอะไรทั้งนั้น

แถมราคาถูกมาก ๆ ตัวละ 370 บาท รับประกัน 10 ปี ลมแรง เงียบ เปิด 100% ยังไม่ได้ยินเสียงพัดลม

Last edited by jammai; 26 Apr 2020, 16:29:53.

Comment

• Comment

• Comment

• คือผมพึ่งสั่งซื้อ aorus liquid cooler 240 ไปครับ ว่าจะลองเล่นระบบน้ำครั้งแรกมีข้อแนะนำไหมครับ เช่นดูยังไงยางเสื่อม ก่อนน้ำรั่วมีอาการบ่งบอกยังไงไหม

Comment

• Originally posted by masamuneOZ View Post
                                คือผมพึ่งสั่งซื้อ aorus liquid cooler 240 ไปครับ ว่าจะลองเล่นระบบน้ำครั้งแรกมีข้อแนะนำไหมครับ เช่นดูยังไงยางเสื่อม ก่อนน้ำรั่วมีอาการบ่งบอกยังไงไหม
                                ชุดน้ำปิดนี่ผมไม่ถนัดนะ ของใหม่ ถ้าในหม้อน้ำมีน้ำอยู่ (น่าจะต้องลองเขย่าหน่อย) ก็ไม่รั่วล่ะครับ

ทุกอย่างมันปิดตายหมด ถอดไม่ได้ ต้องใช้ไปสัก 6-12 เดือน ค่อยถอดเช็คดูครับ ว่ามีอะไรเสื่อม ตรงบล็อค ตรงจุดเชื่อมต่อมีน้ำซึมออกมาหรือเปล่า

Comment

Working...
                                X