Announcement

Collapse
No announcement yet.

Liquid Cooling Case Gallery ห้องแสดง เคสที่ระบายความร้อนด้วยของเหลว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แก้งานหน่อย ท่อเส้นบนมันเดินแบบแนวตรงได้ ประหยัดข้องอไปอีก ^^

Last edited by jammai; 28 Dec 2019, 14:23:24.

Comment

• โอ้วว ไม่ได้เข้ามานานมากๆ คิดถึงชุดน้ำเลย เดี๋ยวเตรียมงบทำใหม่มั่งดีกว่า ตอนนี้รื้อไปหมดละ
      ฝากผลงานชุดเก่าแก่เมื่อ 7 ปีที่แล้วด้วยฮะ 55

Comment

• Originally posted by taibkk View Post
        จัดสวยดีครับ
        ขอบคุณครับ นี่รอของอีกนิดหน่อยนะ แต่น่าจะนานเป็นเดือนล่ะ

รูปล่าสุดถ่ายเมื่อกี้นี้ ^^

Comment

• สอบถามหน่อยครับผม
          ตัว flow meter ที่หมุน ๆ
          เรานับรอบแล้วคำนวณปริมาณน้ำไหลผ่านได้ไหมครับ

Comment

• ได้มั้งครับ แต่คงต้องเป็น flow แบบที่มีวัดรอบการหมุนล่ะ

ไม่ก็ซื้อมิเตอร์ที่มีตัววัดปริมาณน้ำเอาน่าจะดีกว่านะครับ ไม่ต้องมาคำนวณให้เสียเวลา

แบบที่ผมใช้อยู่ 700 กว่ารวมส่ง ข้อเสียคือมันใหญ่ไปหน่อย

Last edited by jammai; 7 Jan 2020, 09:55:06.

Comment

• ของ freezemod ใช่ไหมครับท่าน
              ผมก็ว่าโอเคนะ ได้ทั้ง flow ทั้ง temp

Comment

• มิเตอร์ตามใน lazada พิมพ์คำว่า PC Water Cooler Intelligent Computer Flow Speed Temperature Detection Water Cooler Flow Meter. LSJ-ZN

เดี๋ยวก็เจอครับ มีอยู่ 4-5 เจ้า ดูเจ้าที่ประวัติดี ๆ หน่อยครับ ส่งมาจากจีนประมาณ 7-10 วันได้ของ

ป้ายยาฟิตติ้งท่อครับ 5555555555 รุ่นนี้ตอนนี้ลดราคาอยู่ถ้าขนาด 14 mm

ตัวละ 30 กว่าบาท รองรับน้ำหนักได้ 20 กก. ในคลิปนี่ดึงกันสุดแรงยังดึงไม่ออก ถ้าซื้อสัก 10 ตัวขึ้นไป ร่วมค่าส่งตกตัวละ 52 บาท

ผมสั่งไป 16 ตัว น่าจะประมาณเดือนนึงถึงได้ของล่ะครับ ถ้าไม่แน่ใจก็รอผมได้ของก่อนก็ได้นะครับ เดี๋ยวเอามารีวิว พวกนี้มันลดราคาอยู่เรื่อย ๆ ครับ ไม่ต้องรีบ

https://th.aliexpress.com/item/40002...c005lMXc8&mp=1
                Last edited by jammai; 7 Jan 2020, 13:06:17.

Comment

• ฟิตติ้งนี่พ่นสีง่ายไหมครับ อยากได้แนวคัลเลอร์ฟูลละ

Comment

• ต้องดูเป็นรุ่น ๆ ไปล่ะมั้งครับ ถ้าฝามันแยกกับเกลียวแบบนี้ น่าจะพ่นง่ายล่ะ

https://www.reddit.com/r/watercoolin...ey_look_risky/

ถ้าเป็นแบบอันล่างนี้ก็พ่นยาก

https://www.youbeli.com/thermaltake-...p-1241956.html

Comment

• fitting 14 mm ของ freezemod สั่งมา 16 ตัว ตกตัวละ 50 บาท

ตามสเปคมันรับน้ำหนักได้ 20 กก.นะครับ แต่อันนี้ลองแค่ 5 กก.ก่อน

Comment

• นานๆทีครับ

Comment

• ^
                          ^
                          มาเล่นสายยางเหรอครับ สวยดีครับ อยากลองพวก matx บ้างเหมือนกัน

พอดีถังเก่าร้าว เลยต้องรื้อเปลี่ยนถังแล้วก็ใส่โฟลวเพิ่มด้วย พยายามไม่ดัดท่อ ใช้พวก 45 90

ดัดแค่ 2 จุด เพราะลองใช้พวก 90 แล้วมันไม่สวย

Last edited by jammai; 25 Jan 2020, 17:08:42.

Comment

• Originally posted by jammai View Post
                            ^
                            ^
                            มาเล่นสายยางเหรอครับ สวยดีครับ อยากลองพวก matx บ้างเหมือนกัน

พอดีถังเก่าร้าว เลยต้องรื้อเปลี่ยนถังแล้วก็ใส่โฟลวเพิ่มด้วย พยายามไม่ดัดท่อ ใช้พวก 45 90

ดัดแค่ 2 จุด เพราะลองใช้พวก 90 แล้วมันไม่สวย

ผมเปลี่ยนตัว CPU บ่อยครับเทสเล่น OC ท่อปรับเปลี่ยนยากครับ ว่าแต่โฟว์เยอะจังครับ

Comment

• ชอบครับ เลยใส่เยอะ ^^

Comment

• Originally posted by jammai View Post
                                ^
                                ^

สวยครับ ตัววัด flow เพียบเลย

Comment

Working...
                                X