Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU แรงๆไม่ใด้ช่วยให้เล่นเกมส์ลื่นขึ้นเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

การ์ดจอดีๆ แรมมากๆ Sempron ก็น่าจะเล่นได้ดีนะครับ

แต่ถ้าจะเทียบ CPU Sempron กับ X2 4000+ น่ะ
    X2 มันกินอยู่แล้ว มันคนละระดับกัน

ตอนนี้ X2 มันก็ราคาถูก ก็น่าเล่นอยู่นะ

Comment

CPU แค่ เกิน SPEC ที่มันกำหนด น่าจะพพอ แล้วมั้งครับ ไงๆ ก็ วิ่ง ๑๐๐ เปอร์เซ็น ตลอดไม่ไช่หรอครับ ?

กรณี เล่นเกม

Comment

Originally posted by AMD View Post
        วาสลีนลื่นกว่าครับ เอิ๊กๆๆๆๆ
        โอว ..... ท่านคือยอดชายเหรอท่าน

Comment

เปลี่ยนจาก 3500+ เป็น x2 4000+ ยังรู้สึกได้เลยว่าดีกว่าเยอะ ทั้งเล่นเกม และดูหนังพวก hd ราคาก็ไม่แพงด้วย หวดไปเลย

Comment

เกมส์ที่มี AI เยอะๆ / unit เยอะๆ / sim2 เห็นผลมาก

Comment

เกมแบบไหนล่ะครับ? ถ้า turn base ไม่ต้องสนใจ cpu สักเท่าไหร่ครับ

แต่ถ้าเป็น real time จะช่วยได้เยอะครับ

แต่หลักๆส่วนใหญ่ เน้น การ์ดจอที่ให้ fps สูงๆ กับ ram ที่เพียงพอไว้ก่อนครับ

เรื่อง cpu นี่มาดูทีหลังครับ ว่าเราเล่นเกมแบบไหน

Comment

การ์ดจอแรงๆ ไว้ก่อนเลยครับ ได้เปรียบกว่า

Comment

ลองดูๆๆๆ ของแบบนี้ถามไปก็ไม่ซึ้งครับ ผมเคยแล้วมันรู้สึกได้ แต่ต้องหลายส่วนประกอปกันด้วย แต่ถามว่าเปลี่ยนแล้วดีขึ้นไหมตอบได้เย ว่า ถ้ามันไช้สเปคสุดๆแล้วเปลี่ยนไห้ cpuแรงขึ้น มันก็เห็นผลครับ แต่....
                  แบบที่ว่า ไช้ e6600เล่น dot a แล้วเปลี่ยนมาไช้ Q6600แทน มันก็อาจจะไม่เห็นผลหรอก เพราะของเดิมมันก็ล้นอยู่แล้ว

ปล.อันนี้ลองดูรู้สึกได้เลย เล่น dot aไช้การ์ดจอ ออนบบอร์ดนะ กับcpu สมพร 2800+ กับx2 ตัวไหนก็ได้ จะรู้ว่ามันต่าง(ถ้ามีเวลาก็ลองดูครับได้หายคาไจ)

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                    cpu ram vga ต้องไปด้วยกันคับ
                    ถ้าไม่สมดุล มันจะเกิดปัญหาคอขวดคับ^^
                    /เล่นมุข

ขอขวดครับ ไม่ใช่คอขวด

/เผ่นออกจากกระทู้ด้วยฟามเร็วสูง

Comment

ผมก็ว่า กาดจอ สำคัญสุดครับ เคยลองแล้วเกมเดียวกัน เปลี่ยน แต่กาดจอ ความลื่นต่างกันเลยครับ

Comment

มันอยู่ที่ว่าคุณจะเล่นเกมส์อะไรด้วย นะ

ถ้าเล่นเกมส์ อย่างแรกเลยพระเอกของงานต้องเป็น

การ์ดจอ ตามด้วย CPU เอาให้แรงพอตัว RAM ก้เอาให้เยอะเข้าไว้ Bus สูงๆ หน่อย

นี่แหละครับครบสูตร

Comment

ถ้าเครื่องใหม่ๆ ก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ

แต่ส่วนใหญ่ แรม กะ การ์ดจอ หลักๆ เลยล่ะ

Comment

CPU มันสำคัญที่สุดสำหรับบางเกมนะครับ

เช่น O2Jam เนี้ย เล่นที่โรงเรียน เล่นไม่ได้เลย แต่กลับเล่น CS 1.6 ได้ลื่นเอามากๆ

Comment

Working...
                            X