Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะออก TV PLASMA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะออก TV PLASMA

ใช้อะไรได้บ้างครับ ให้มันชัดๆๆครับ 48 นิ้วครับ

ใช้งานอาไรอ่ะคับใช้ใหญ่จัดเลย

Comment

48 โผล่มาจากไหนหว่า 46 ป่าวครับ

คำถาม งง มากครับ ขอชัดเจนกว่านี้หน่อยสิ

Comment

จะทำยังไงให้ จอ ที่ ผ่าน ออกมากจากคอม เข้า TV ให้มันชัดๆๆๆง่ะครับ

Comment

จะทำยังไงให้ภาพที่ออกมาจากคอม แล้วดูบน จอที่จะซื้อใหม่ชัด ใช่ไหม

ถ้าเอามาต่อคอม แนะนำเป็น LCD ดีกว่าครับ

ถ้าเอามาดู FREE TV 5 3 7 9 VCD อะไพวกนั้น PLASMA ครับ ให้สำดำท่ดำสมจริง เหลี่ยมของภาพน้อยกว่า LCD

Comment

มันพอมีตัว booster อะไรรึป่าวครับ

Comment

หาสาย DVI>HDMI มาต่อครับ

Comment

Originally posted by BOYWA View Post
                จะทำยังไงให้ภาพที่ออกมาจากคอม แล้วดูบน จอที่จะซื้อใหม่ชัด ใช่ไหม

ถ้าเอามาต่อคอม แนะนำเป็น LCD ดีกว่าครับ

ถ้าเอามาดู FREE TV 5 3 7 9 VCD อะไพวกนั้น PLASMA ครับ ให้สำดำท่ดำสมจริง เหลี่ยมของภาพน้อยกว่า LCD
                เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

สำหรับ booster นั้น ใส่ไปก็ไม่มีผลอะไรมากเพราะปัญหามันเกิดจาก ธรรมชาติของชนิดของจอภาพเองครับ เพราะความละเอียดของ LCD มันมากกว่าสัญญาณ free tv มาก ถ้าจะเอา LCD มาดู free tv เลยไม่ค่อยเวิร์ค

Comment

Originally posted by momaymint View Post
                  จะทำยังไงให้ จอ ที่ ผ่าน ออกมากจากคอม เข้า TV ให้มันชัดๆๆๆง่ะครับ
                  1. set resolution ที่จะออกจาก comp ให้ใกล้เคียงกับ native resolution ของจอให้มากที่สุด เพื่อลดภาระที่จอจะต้องประมวณผลเองให้เหลือน้อยที่สุด
                  หรือดูที่คู่มือของTVครับ ว่าความละเอียดที่เท่าไหร่ที่ป้อนเข้าไปแล้วให้ภาพดีที่สุด (แต่ไม่ใช่ทุกยี่ห้อที่จะบอกข้อมูลนี้)

2. อันนี้เสียตังเยะ คือจาก comp เข้า scaler แล้วค่อยเข้าจอ อันนี้ดีแน่ๆ
                  แต่ scaler ก็ราคา 50,000 up ถึงเป็นแสน

Comment

เอา LCD ดีกว่าครับ

Comment

TV ที่มีวงจร SCAL ในตัวดีๆๆ เห็นจะมแต่ PHILLIP PIXEL PLUS 2

ยี่ห้อื่อนอีก 2 ยี่ห้อ ดีรองลงมา จำไม่ได้ แต่ราคาแพงกว่ายี่ห้ออื่นราว 20 - 35 %

Comment

Working...
                      X