Announcement

Collapse
No announcement yet.

Copyright Club

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by xilverblack View Post
    มีใครสนใจโค้ด Watch Dogs (Uplay) 800 บาทมั้ยครับ
    สนใจครับแต่ตังไม่มี แต่ถ้าแจกจะขอบคุณมาก อิอิ

Originally posted by jammai View Post
    โดนจนได้

ว่าแต่ตายไปกี่ครั้งแล้วครับ
    Last edited by Sonni; 2 Jun 2014, 15:33:58.

Comment

• Uplay Key [WorldWide 100%]

Assassin's Creed 4 โอน 450/490 ทรู
      Assassin's Creed 4 Season pass โอน 230/250 ทรู
      Watch Dog Standard โอน 530/590 ทรู
      Watch Dog Deluxe โอน 800/890 ทรู
      Watch Dog Season pass โอน 430/470 ทรู
      ---------------------------------

บัญชีธนาคารกรุงไทย
      สาขา ม.นเรศวร
      857-0-03290-0
      หรือ
      บัญชีธนาคารกสิกรไทย
      สาขา ม. นเรศวร
      554-2-29011-2
      Line : itgame
      ชื่อบัญชี
      อรรถพล พลอยสถิตพงศ์
      Tel. 089-457-4700

ไปเจอไปนี่มา..........
      มีใครจะเป็นหน่วยกล้าตายบ่.......

Comment

• Originally posted by badboyz08 View Post
        ^
        ^จะถอนตัวหรือครับ

ผมว่าแถวๆนี้ ก็น่าจะหลวมตัวซื้อกันมาเกือบทุกคนนะ ubi เขาโปรโมทเมพกิงๆ LOL

อ่อ ปล่าวหรอกครับ ผมมี deluxe อยู่แล้วครับ เผอิญได้โค้ด Nvidia มา

ส่วนตัวผมว่าเกมเดี๋ยวนี้ overhype และ marketing โปรโมทเกินจริงกันมาก เกมนี้ก็เหมือนกันแต่ผมว่าเกมมันก็ดีนะ ผมให้ 8.5/10 ถือว่าคุ้ม $49.99 อยู่เพราะเป็น open world

Originally posted by Sonni View Post
        สนใจครับแต่ตังไม่มี แต่ถ้าแจกจะขอบคุณมาก อิอิ
        หงึ
        Last edited by xilverblack; 2 Jun 2014, 18:39:00.

Comment

• เล่น State of Decay : Lifeline ได้สัก 3 ช.ม. พอกดออกจากเกมปุ๊ป error

ตัวเกมนั้นระบบการเล่นต่างๆยังคงเดิม ที่เพิ่มเข้ามาคือ เก็บของไว้ท้ายรถได้
          และจากภาพที่แนบมารูปแรกตรงแผนที่กลมๆด้านล่าง จะมีรูปสามเหลี่ยมมีเลข 3 อยู่ เตรียมตัวกันบ้านได้เลยครับ หุหุ

การบังคับทั้งการยิงปืน+ขับรถ โดยใช้ keyboard+mouse ยังคงเดิมคือ ทำได้ดีถึงดีมากเพราะมันลื่นไหล (ไม่ห่วยกากแบบ watch dog เล็งปืนจะยิงยังยาก นี่พูดเลย)

เกมมันทำให้เล่นเอามันนะครับ ไม่เน้นสมจริงอะไร หากเคยเล่นมาก่อนแล้วก็คงชอบ DLC ตัวนี้ครับ

ก็มีข้อติบ้าง เช่น
          - รถบางคันล้อจมดิน ขับได้แต่หน้าแหงน
          - ซอมบี้เดินติดมุมรถ บางคั้งเดินวนๆตรงมุมท้ายรถ แต่ไม่ได้เป็นทุกครั้ง
          - หากกดตีซอบบี้ติดกำแพง บางครั้งซอมบี้จะทะลุกำแพงไปนอกบ้านซะงั้น
          - AI ฝั่งเราก็ออกโง่ๆเหมือนเดิม ลองกดให้มันเดินไปเอาทรัพยากรเองดูสิ หึหึ

โดยรวมแล้วสนุกและดีกว่าเวอร์ชั่นตอน Early Access นะ คุณภาพ+ความสนุกเกินราคา
          ส่วนภาพที่ได้ก็
          2014-06-02_00001.jpg ภาพตอนเริ่มเกม

2014-06-02_00003.jpg แผนที่ใหม่

2014-06-02_00004.jpg สังเกตุล้อหลังนะ

ส่วน DLC Breakdown ซื้อมาลอง(ดอง)นานละ สนุกไหม ไม่รู้ครับ

Comment

• ^
            ^
            ^

นึกถึงรถ โดมินิค ทอเร็ตโต้ใน fast เบยครับ ขับๆไปยกล้อ เหมือนกันไหมนิ

Comment

• Originally posted by Pang47 View Post
              ส่วน DLC Breakdown ซื้อมาลอง(ดอง)นานละ สนุกไหม ไม่รู้ครับ
              อันนี้ มันคล้ายๆ เล่นไปเรื่อยๆครับ ภารกิจหลักๆคือ หารถบ้าน+ซ่อมแซม ถ้าซ่อมเสร็จผู้เล่นสามารถเลือกผู้รอดชีวิตไปเริ่มใหม่ในโหมดที่ยากขึ้นได้ โดยทุกครั้งที่เริ่มใหม่จะสุ่มจุดเริ่มต้น ข้อดีคือ ผู้เล่นสามารถเล่นตัวละครจากเนื้อเรื่องหลักได้พร้อมอาวุธพิเศษของแต่ล่ะคน กับ status พิเศษ

Comment

• Lifeline map ใหม่ กว้างใช่ไหมครับ แล้วรายละเอียดเมืองต่างๆเยอะกว่าของเดิมหรือเปล่า (เมืองเดิม จะมี***งๆร้างๆบ้าง)

ต้องจัดซะแล้ว

Comment

• ^
                  ^
                  ^
                  จากที่ลองเล่นต่อ ขนาดเมืองน่าจะเล็กกว่าครับ แต่ส่วนที่เป็นสีแดงๆนี่ เห็นมีทางเข้าไปอยู่ทางขวาของแผนที่นะคาดว่าจะโหด
                  แล้วตรงกลางแผนที่นี่ไม่รู้จะแดงใหญ่ไปไหน เพลอๆขนาดรวมๆนี่ใหญ่พอๆกันได้เลยนะ น่าจะเข้าไปได้ทั้งหมดละแต่ยังไม่เคยลองครับ

Comment

• ไม่ชอบภาคแรกมากๆ แต่พอมีป้าย Crytek มาติดผนวกกับภาพกราฟฟิคใน Trailer ถ้าภาคนี้ได้ราคากล่องไทยนะ รอบนี้ก็คงยอมให้หลอกอีกตามเคย

BORKED

หนูชอบภาค 2 มากกว่าภาคแรกอะ
                    v
                    v
                    v
                    Last edited by CannavaroJ; 3 Jun 2014, 21:15:39.

Comment

• ^
                      ^
                      ^

ที่สำคัญคือ Crytek กลับมาใช้ sandbox/open-world แบบ Crysis ภาคแรก day-1 ไปเลย

Deep Silver ขายบ้านเรา 1,490 บาท

Comment

• ฺBF3 ผมเป็นอะร๊ายยยย

Comment

• มันมาเต็ม !! และ.. DELAYED Until 2015

Comment

• Originally posted by naja View Post
                            มันมาเต็ม !! และ.. DELAYED Until 2015
                            ได้ยินเสียงรถทีแรก ถ้าใครไม่มองจออาจจะนึกว่า NFS ภาคใหม่เลยนะเนี่ย

Comment

• ถามหน่อยครับ
                              ระหว่าง Injustice: Gods Among Us Ultimate Edition เหลือ $7.49 กับ Mortal Kombat Komplete Edition เหลือ $4.99
                              เกมไหนคุ้มกว่ากันครับ

Comment

• Originally posted by naja View Post
                                มันมาเต็ม !! และ.. DELAYED Until 2015
                                T______________________________________T ม่า.ย.ย.ย.ยย................

หวังว่า AC 5 จะไม่เลื่อนนะ ....

Comment

Working...
                                X