Announcement

Collapse
No announcement yet.

Copyright Club

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Buddykung View Post
    ถามหน่อยครับ
    ระหว่าง Injustice: Gods Among Us Ultimate Edition เหลือ $7.49 กับ Mortal Kombat Komplete Edition เหลือ $4.99
    เกมไหนคุ้มกว่ากันครับ
    คุ้มทั้งคู่เลยครับ ทั้งสองเกมตอนเปิดตัวบน PC นั้น มาพร้อมกับ DLC ตััวละครครบทุกตัวไม่จำเป็นต้องซื้ออะไรเพิ่มอีก โหมด Story ทำออกมาได้ดีและมีเนื้อเรื่องน่าติดตามทั้งคู่ โดยเฉพาะ Mortal Kombat ที่เหมือนเป็นการรีบูทเนื้อเรื่องใหม่ ทำให้คนที่เพิ่งมาจับซีรีย์นี้ก็สามารถสนุกกับเนื้อเรื่องของเกมได้โดยไม่จำเป็นต้องเคยเล่นภาคเก่า ๆ มาก่อน จะมีข้อเสียหน่อยตรง Netcode ที่ไว้เล่น Online Match นี่แหละ ที่ยังติด ๆ ขัด ๆ อยู่บ้างพอสมควร แนะนำว่าถ้าใครที่บ้านมีจอย Xbox สัก 2 ตัว ให้ชวนเพื่อนมาจัด Tournament เล่นกันเองขำ ๆ จะสนุกยิ่งกว่าเล่น Online ซะอีกเน้อ ราคาตอนนี้ถ้าจัดมาเพื่อ Story Mode อย่างเดียว ผมว่าคุ้มอยู่ครับ

Comment

• Originally posted by Th3rd View Post
      คุ้มทั้งคู่เลยครับ ทั้งสองเกมตอนเปิดตัวบน PC นั้น มาพร้อมกับ DLC ตััวละครครบทุกตัวไม่จำเป็นต้องซื้ออะไรเพิ่มอีก โหมด Story ทำออกมาได้ดีและมีเนื้อเรื่องน่าติดตามทั้งคู่ โดยเฉพาะ Mortal Kombat ที่เหมือนเป็นการรีบูทเนื้อเรื่องใหม่ ทำให้คนที่เพิ่งมาจับซีรีย์นี้ก็สามารถสนุกกับเนื้อเรื่องของเกมได้โดยไม่จำเป็นต้องเคยเล่นภาคเก่า ๆ มาก่อน จะมีข้อเสียหน่อยตรง Netcode ที่ไว้เล่น Online Match นี่แหละ ที่ยังติด ๆ ขัด ๆ อยู่บ้างพอสมควร แนะนำว่าถ้าใครที่บ้านมีจอย Xbox สัก 2 ตัว ให้ชวนเพื่อนมาจัด Tournament เล่นกันเองขำ ๆ จะสนุกยิ่งกว่าเล่น Online ซะอีกเน้อ ราคาตอนนี้ถ้าจัดมาเพื่อ Story Mode อย่างเดียว ผมว่าคุ้มอยู่ครับ

ขอบคุณครับ งั้นเอา mortal kombat แล้วกันถูกกว่า บวกกับชอบตอนปิดฉากสู้

Comment

• มีใครเคยเล่น Mass Effect 1 ทั้งบน PC และ Console บ้างครับ
        อยากรู้ว่าใช้จอยบังคับมันทำได้ดีขนาดไหน
        พอดีผมมี MEครบทั้ง 3ภาคใน PC เลยนะ แต่เล่นภาค1ยังไม่จบเลย เพราะรู้สึกไม่ชอบใช้ M+KB บังคับเกมนี้ยังไงก็ไม่รู้
        ผมค่อนข้างแปลก ที่ว่าถ้าเล่น 1st-Person ผมจะถนัด M+KB แต่ถ้า 3rd นี้ต้อง จอยonly

Trilogy ตอนนี้ลดเหลือ $15 บน PSN พอดี
        อยากรู้ว่ามันออกแบบการบังคับโดยใช้จอยได้ดีรึเปล่า
        และปัญหาเรื่อง framerate นี้มีมากน้อยขนาดไหน

พยายามหา review ทั้งไทยทั้งฝรั่ง แต่ไม่ค่อยเห็นใครพูดเรื่อง controlling เลย

Comment

• Originally posted by Th3rd View Post
          ว่าจะจัด MK มา online เจออย่างนี้เบรคเลย T_T

Comment

• Originally posted by BoBoz_ View Post
            มีใครเคยเล่น Mass Effect 1 ทั้งบน PC และ Console บ้างครับ
            อยากรู้ว่าใช้จอยบังคับมันทำได้ดีขนาดไหน
            พอดีผมมี MEครบทั้ง 3ภาคใน PC เลยนะ แต่เล่นภาค1ยังไม่จบเลย เพราะรู้สึกไม่ชอบใช้ M+KB บังคับเกมนี้ยังไงก็ไม่รู้
            ผมค่อนข้างแปลก ที่ว่าถ้าเล่น 1st-Person ผมจะถนัด M+KB แต่ถ้า 3rd นี้ต้อง จอยonly

Trilogy ตอนนี้ลดเหลือ $15 บน PSN พอดี
            อยากรู้ว่ามันออกแบบการบังคับโดยใช้จอยได้ดีรึเปล่า
            และปัญหาเรื่อง framerate นี้มีมากน้อยขนาดไหน

พยายามหา review ทั้งไทยทั้งฝรั่ง แต่ไม่ค่อยเห็นใครพูดเรื่อง controlling เลย
            ครั้งแรกที่ลองเล่น ME1 นั้นผมเล่นบน XBOX360 ครับ นั่งเล่นบ้านเพื่อน เล่นไปหลายชั่วโมงอยู่นะ ในเรื่องการบังคับนั้นส่วนตัวไม่ชอบจอยครับ มันไม่ทันใจ มันหน่วงๆ อารมณ์ประมาณ halo นั่นละ
            แต่มาเล่นจบบน PC ทั้ง 3 ภาค mouse+keyboard ถนัดกว่าเยอะ ซึ่งมันก็แล้วแต่ความเคยชินของแต่ละคนนะครับ พอดี console ที่มีเป็นของตัวเองคือ PS1 จากนั้นมา PC ตลอด
            โดยส่วนตัว จึงมองว่าเกมที่มันออกไปทาง Action ยังไงต้อง mouse+keyboard อยู่ดีครับ

Comment

• Originally posted by zeron View Post
              ว่าจะจัด MK มา online เจออย่างนี้เบรคเลย T_T
              ก็ไม่ใช่ว่ามันเล่นไม่ได้โดนสิ้นเชิงหรอกนะครับ เพียงแต่มันจะเล่นได้เสถียรกว่าถ้าซัดกับคนใน Region เดียวกัน ถ้าข้ามไปไกลหน่อยก็อาจเจอปัญหามากขึ้นหน่อยเท่านั้นเองเน้อ

Comment

ก็ไม่ใช่ว่ามันเล่นไม่ได้โดนสิ้นเชิงหรอกนะครับ เพียงแต่มันจะเล่นได้เสถียรกว่าถ้าซัดกับคนใน Region เดียวกัน ถ้าข้ามไปไกลหน่อยก็อาจเจอปัญหามากขึ้นหน่อยเท่านั้นเองเน้อ
                ไปอ่านใน steam forum ก็พูดอย่างนี้เหมือนกันครับ ประมาณว่าคุ้มมากถ้าจะจัดมาเล่น single player หรือ local vs
                แต่ถ้าจะหวังว่าจะมาเล่น online อย่าเลย

Comment

• Sniper Elite V2 แจกฟรีใน Steam นะครับ

Comment

• Dead Rising 3 PC !!??
                    มีคนไปเจอใน steamdb ว่ามีข้อมูลของ Dead Rising 3
                    http://steamdb.info/app/265550/subs/

credit: http://invertedcontrols.co.uk/dead-r...-coming-to-pc/

Comment

• เตรียมตังค์ ให้พร้อมครับ แล้วมาตายกันอีกครั้ง

Comment

• ใครรู้วันและเวลา โชว์ของเกม Dragon age ในงาน E3 บ้างครับ

Comment

• Originally posted by BoBoz_ View Post
                          Dead Rising 3 PC !!??
                          มีคนไปเจอใน steamdb ว่ามีข้อมูลของ Dead Rising 3
                          http://steamdb.info/app/265550/subs/

credit: http://invertedcontrols.co.uk/dead-r...-coming-to-pc/
                          คิดอยู่เหมือนกันครับว่า DR3 นี่อาจเป็น Timed Exclusive เพราะถึงแม้ Microsoft จะช่วยออกทุนให้ Capcom พัฒนาเกมนี้ก็ตาม แต่การล็อคเกมระดับนี้ไว้บนคอนโซลเครื่องเดียว มันไม่เกิดผลดีแน่ ๆ อยู่แล้ว ยิ่งถ้า Microsoft เป็น Publisher นำเกมนี้มาวางขายบน Steam และรีบออกไดรเวอร์จอย Xbox One สำหรับ PC มาคู่กันเป็นคอมโบล่ะก็ ดีไม่ดีจะทำเงินจากยอดขายเกม DR3 บน Steam กับจอย Xbox One บน PC ได้มากกว่ายอดขายเครื่อง Xbox One ที่ผ่าน ๆ มาซะอีกนะ

Originally posted by godloveyou View Post
                          เตรียมตังค์ ให้พร้อมครับ แล้วมาตายกันอีกครั้ง

Comment

• Originally posted by toevtoev View Post
                            ใครรู้วันและเวลา โชว์ของเกม Dragon age ในงาน E3 บ้างครับ
                            น่าจะ Tuesday, June 10 10:30 a.m. Pacific Time คับ

ผมดูมาจากเว็บเนี้ยะ http://www.polygon.com/2014/6/2/5772...treams-e3-2014

ปล. witcher ถ่ายคืนนี้สินะ อยากดูแอร๊ยยยย

Comment

Dead Rising 3 PC !!??

ได้ข่าวมาตุตุว่า Capcom หักหลังคอนโซลแล้วครับ คิดว่าบางที ไอ Resident Evil ที่บอกว่าจะเป็นภาพสุดท้ายจะจะลงให้ Xbox one เครื่องเดียวก็น่าจะมีการเปลี่ยนแผ่นนะ เพราะจริงๆผมว่ายังไงก็ต้อง Multi อยู่ดีเพราะการลงเครื่องเดียวเหมือนฆ่าตัวเองทางอ้อมนั่นแล กรั่กๆ

Comment

มีใครเคยเล่น Mass Effect 1 ทั้งบน PC และ Console บ้างครับ
                                ผมเล่นME1PCครับ ตอนนั้นภาค2ออกแล้วดูน่าเล่นเลยไปซื้อภาค1มาไล่เล่นให้จบ
                                ภาค1gunplayมันค่อนข้างแย่อยู่แล้วครับอย่าไปยิงดิบๆไม่สนุกเลย มันทำเน้นให้ใช้สกิลคู่ด้วย

แต่ภาคนี้หลักๆมันทำมาใช้จอยครับเพราะGUIยังไม่แยกPC กับ console แบบภาค2-3
                                ผมเล่นsoldierนะใช้overkillกับimmuneเป็นหลัก ลูกซองอัพเอาท่ายิงลูกพลังไว้ยิงเปิดเกมกับตอนโดนประชิดตัวฉุกเฉิน
                                ภาคแรกถ้าทำเควสครบลากเกมให้ยาวๆหลังๆร้านขายของตรงC-secมีปืนเกรดspecterเลเวล15มั้ง ใช้แล้วเกมง่ายเกินไป
                                ถ้าไม่เน้นเควสเล่นแค่ปืนเลเวลราวๆ8-9แล้วรีบจบรู้สึกยิงกันมันกว่าเยอะ
                                Last edited by Freekickgundam; 5 Jun 2014, 20:25:41.

Comment

Working...
                                X