Announcement

Collapse
No announcement yet.

Copyright Club

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมพึ่งซื้อ Monster hunter rise + sunbreak มาเล่นในราคา 1048 บาท ขนาดลดราคายังเสียดายเงิน แม่งห่วยกว่า world ทุกอย่าง เหมือนเล่นของดาวน์เกรดที่ล้นๆขาดๆไม่มีความพอดี ที่สำคัญระบบออนไลน์โคตรห่วย
    แทนที่จะทำแบบ world กลายเป็นเวลาจะออนไลน์ต้องมากดที่เควสแล้วรีเควสออนไลน์ ถ้าไม่มีใครเปิดเควสก็กดแล้วรอไปเหอะ เปิดเองถ้าไม่มีคนจอยก็เสียเวลากว่าปกติเพราะแมวจะหายไปเหลือแต่หมาที่ไปลงเควสได้
    ถ้าทำแบบ world ขึ้นมาเป็นเควสๆว่ามีเควสไหนมีคนเปิดอยู่เราก็เปลี่ยนใจไปลงเควสอื่นที่น่าสนใจแทนได้ นี่แม่งต้องกดแล้วไปกวาดบ้าน ถูบ้าน หุงข้าวรอ
    แล้วพวกมีจอยเควสแบบ Random มาให้ด้วยนะ เขร้รร...มรึงเอาหัวแม่ตรีนคิดรึไงวะ เกมมันต้องรู้ก่อนดิว่าจะล่าตัวอะไรจะได้จัดเซตไปถูก อันนี้พอกดปุ๊บแม่งเข้าเควสเลย ไม่ต้องจัดชุดยัดเพชรอะไรทั้งนั้น ถึงจะไปจัดชุดเอาในเตนท์ได้แต่ก็จัดเพชรไม่ได้อีก

อีกอย่างตอนเล่นออนไลน์มันดันให้หมาลงไปเล่นด้วยได้ กลายเป็นมีคน 4 คนกับหมาอีก 4 ตัว เท่ากับมี unit 8 ตัวกำลังรุมบอส แม่มโคตรมั่วซั่วเลย หลายๆครั้งมองแทบไม่ออกว่าบอสมันจะทำอะไร
    เอฟเฟคตอนตีแม่มเต็มจอไปหมด แถมยังวูบวาบเป็นภาระลูกตา เล่นติดต่อกันไม่กี่เควสมึนหัว ปวดกระบอกตากันเลยทีเดียว ต้องกลับไปเล่นคนเดียวแทน

กราฟฟิคพวกเทคเจอร์แปะได้แบบโคตรชุ่ย ไม่ต่อกันเห็นเป็นแผ่นๆแปะแบบไม่มีฝีมือ ถ้าดันทะลึ่งไปซื้อมาตอนราคาเต็มน่าจะหัวร้อนกว่านี้อีก

ส่วนที่ดีกว่า world ก็มีตรง NPC ที่ทำออกมาได้มีเสน่ห์ มีบทบาท ช่วยสู้ได้ ไม่เหมือนอีภาระ Handler ในภาค world

ผมให้เป็นเกมน่าผิดหวังแห่งปีที่ผ่านมาของ PC เลย

ส่วน GOTY ปีที่ผ่านมาของผมให้ Elden ring ไปละกัน เล่นจบอยู่เกมเดียว
    Last edited by NewasH; 5 Jan 2023, 05:49:27.

Comment

• พูดถึงเกมน่าผิดหวัง เพิ่งเริ่มเล่น Yakuza 7 หลังจากปีที่แล้วผมไล่เล่นภาค 1-6 ที่เอามาทำใหม่ นับตั้งแต่ที่เคยเล่นบน ps2-3 เมื่อนานมาแล้ว เสพเนื้อเรื่องใหม่ตั้งแต่ต้นๆ กำลังอินๆ กับเกมเพลย์แบบ beat them up พอมาเจอภาค 7 เป๋เลย เหมือนเกมหลงทาง พยายามหาแนวทางใหม่ไม่ให้ซ้ำกับของเก่า ออกมาเป็น turn base ดูมั่วๆ และไม่สนุกเลยสักนิด หวังว่าภาคต่อไปจะเลิกหลงทางนะ ตอนนี้กะจะเล่นต่อให้จบเอาแค่เนื้อเรื่องเท่านั้น ถ้าเกมต้อง grind เยอะเกินเดี๋ยวใช้ trainer เอาละกัน เพราะไม่ปลื้มระบบต่อสู้แบบนี้อยู่แล้ว

ปล. ดีที่เล่นบน gamepass ทั้งหมด เลยไม่เปลืองเงินเท่าไหร่

Comment

• เข้ามาทักทายครับ ไม่ได้มาเลยตั้ง 3-4 ปี เงียบขึ้นมากจริงๆครับ สงสัยเข้า Metaverse ไปหมดแล้ว.. ท่าน Zeratul ยังอยู่เลย คลาสสิคแท้

- ปีนี้ผมรอ Atomic Heart & Death Stranding 2 เลย + Diablo 4 ครับ (แต่ gameplay จะเฟลไหมนิ, trailer ทำโคดดีเกิ้นน)
        - Dragon Age 4 2024 เลยหรอ ไม่ไหวนะ 55
        - GTA VI เห็นว่าจะเอา NFT มา integrated ด้วยนิ ขอให้ 2024 จริงเถอะพ่อ

ปล. ผมโผล่มาขาย NVME 1TB 5500 จาก 6500+ ช่วยได้นะครับ
        Last edited by L4ST7T4ND; 6 Jan 2023, 01:56:47.

Comment

• เมื่อวานจอง ps5 ไปแล้ว ขอย้ายไปเล่นคอนโซลก่อนล่ะกันครับ

Comment

• 7

Comment

• ซื้อ Pokemon Ultra Sun มา ในเกมบอกเล่นไป 120 กว่าชม. จริง ๆ เยอะกว่านั้นล่ะเพราะ soft reset ไปหลายรอบ รู้สึกคุ้มมาก
              เดี๋ยวนี้เล่นแต่เกมพกพาเป็นส่วนใหญ่ เกมคอมแทบไม่แตะเลย เห็น Dead Space Remake ออกมาน่าเล่นมากแต่ไม่กล้าซื้อ กลัวดองจนมันลดราคาก็ยังไม่ได้เล่น

Originally posted by L4ST7T4ND View Post
              เข้ามาทักทายครับ ไม่ได้มาเลยตั้ง 3-4 ปี เงียบขึ้นมากจริงๆครับ สงสัยเข้า Metaverse ไปหมดแล้ว.. ท่าน Zeratul ยังอยู่เลย คลาสสิคแท้

- ปีนี้ผมรอ Atomic Heart & Death Stranding 2 เลย + Diablo 4 ครับ (แต่ gameplay จะเฟลไหมนิ, trailer ทำโคดดีเกิ้นน)
              - Dragon Age 4 2024 เลยหรอ ไม่ไหวนะ 55
              - GTA VI เห็นว่าจะเอา NFT มา integrated ด้วยนิ ขอให้ 2024 จริงเถอะพ่อ

ปล. ผมโผล่มาขาย NVME 1TB 5500 จาก 6500+ ช่วยได้นะครับ
              NFT...

OHHHHH IT WENT TO ZEROOO AYOOOOOOOOO!
              https://www.youtube.com/watch?v=CpR2kMxy7O8

ถ้าไม่นับเรื่อง scammer, rug pull จนป่านนี้ยังไม่มี utility อะไรที่ดูยั่งยืนและพัฒนาสิ่งที่ใช้กันอยู่เลยครับ
              เอาไว้ใช้หลอกเอาตังค์คนนี่ล่ะ utility ปัจจุบัน

Comment

• RE4 รีเมค คะแนนอย่างโหด Metacritic 93 จากทั้งหมด 93 รีวิว ว่าที่ GOTY มาตั้งแต่ต้นปีเลย แต่สุดท้ายน่าจะโดน Zelda ปาดไปตามสูตร

Comment

• ps5 เฟรมเรท 60 เป็นมาตรฐานทุกเกมแล้ว แถมภาพเป็นแบบ HDR

ขอย้ายมาเล่นคอนโซลยาว ๆ ล่ะ

Comment

• ไป ๆ มา ๆ เล่นพวก Handheld ตอบสนองกับชีวิตผมได้มากกว่าซะงั้น

ของติดเครื่องเล่นแล้วเมื่อยมือมาก ถอยจอยคอนมาใหม่ เล่นสบายเลย

Comment

• ออกปลายปีนี้อยากเล่นมาก ๆ

Last edited by Nazio311; 18 Aug 2023, 22:40:25.

Comment

• ความเงียบเข้าปกคลุม......

Comment

• ร้างแล้วสินะ....

Comment

• Originally posted by dearlove View Post
                            ร้างแล้วสินะ....
                            ตามกาลเวลา มีพบมีจาก มีฮิต มีจาง ผมไปตั้งกระทู้ในห้องอื่นยังไม่มีใครมาตอบเลย 555

Comment

Working...
                            X