overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 2064 of 2064 FirstFirst ... 20602061206220632064
Results 41,261 to 41,275 of 41275

Thread: Copyright Club

ผมไม่ค่อยเข้าใจ Concep Stadia ครับ

พูดสั้นๆง่ายๆคือ
    คุณไม่ต้องมี 2080Ti ก็เล่น เกมภาพโหดๆ 4K 60FPS ได้หรอครับ

มันไม่เกินไปหน่อยหรอครับ หรือไง

OverclockZone Member NewasH's Avatar

ูู^
    ^
    มันคือเกมสตีมมิ่งครับ เค้ามีฮาร์ดแวร์ให้เราพร้อมอยู่แล้ว เราแค่มีจอยมีเนตที่แรงกับเงินจ่ายค่าซับต่อเดือนถ้าจะเอา 4K แค่นั้น แต่จะเล่นเกมไหนก็ต้องซื้อนะ

ส่วนสรรพคุณอย่าพึ่งไปเชื่ออะไรมาก มันโม้กันทุกจ้าว เวลาออกจริงอย่างห่วยก็มีเยอะแยะ อย่างระบบ AI cloud ที่ MS เคยโม้ว่าจะช่วยประมวณผลเรื่องกราฟฟิคให้สวยกว่าเครื่องคู่แข่ง ออกจริงเกมมัลติ performance สู้ไม่ได้สักเกม สุดท้ายแม่มออก Xbox 1x

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Quote Originally Posted by L4ST7T4ND View Post
    ผมไม่ค่อยเข้าใจ Concep Stadia ครับ

พูดสั้นๆง่ายๆคือ
    คุณไม่ต้องมี 2080Ti ก็เล่น เกมภาพโหดๆ 4K 60FPS ได้หรอครับ

มันไม่เกินไปหน่อยหรอครับ หรือไง
    พวกเกมวางแผนน่าจะโอเคอยู่นะไม่ต้องการความเร็ว

Borderland3 ทำไมเขาไม่เอา Tina มาให้เล่นเป็นรุ่นที่3 หรือให้เป็นตัวเดินเรื่องไปเลย ทุกคนก็ชอบ
    Avaน่าตบมาก

หงุดหงิดอีกอย่างคือทำไมคัทซีนมันตัดตัวเราออกไปเลย ไม่สมเหตุสมผลอย่างแรง

vvvvvvv Bandits เกมนี้ไม่ต้องหาเหตุผลก็ได้มั้งครับ มันก็โง่ๆบ้าพลังทั้งเกม ตอนจบบูชาFirehawkเฉยเลย
    Last edited by Freekickgundam; 11 Oct 2019 at 01:17:54.

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    พวกเกมวางแผนน่าจะโอเคอยู่นะไม่ต้องการความเร็ว

Borderland3 ทำไมเขาไม่เอา Tina มาให้เล่นเป็นรุ่นที่3 หรือให้เป็นตัวเดินเรื่องไปเลย ทุกคนก็ชอบ
    Avaน่าตบมาก

หงุดหงิดอีกอย่างคือทำไมคัทซีนมันตัดตัวเราออกไปเลย ไม่สมเหตุสมผลอย่างแรง
    ยิ่งเจอ Echo log ของ Kreig ยิ่งเกลียดยัย Ava เลยครับ ภาคหน้าจะพีคมากถ้า Kreig กลับมาเป็นปกติแล้วเริ่มล่า Crimson Raiders ในฐานะบอสใหญ่ของภาค 4

มี Echo log งานแต่งงานของ Tina ผมไล่ฟังจนจบยิ่งสงสัยเลยทำไมไม่ทำเป็นเควสเนี๊ยบทอย่างฮาเลย

ปล.ตอนใกล้ๆ จบผมลุ้นให้ Troy เป็นคนอยู่เบื้องหลังเรื่องทั้งหมดมากเพราะดูยังไงเหตุผลมันก็ไม่เพียงพอให้พวก Bandits กลุ่มต่างๆ จงรักภักดีกับ Tyreen เลย(Malywan ยังพอเข้าใจว่าเจ้า Katagawa Jr มันเตรียมทรยศไว้อยุ่แล้วแต่กลุ่มอื่นๆ นี้งงมากทำไมถึงติดตามพวกเด็กเห่อ.... พวกนี้)

ไปเห็นพื้นที่ CoD MW Remake แล้วตกใจจนขำออกมาเลย 175GB บ้าไปแล้ว ฮาๆๆๆ อีกไม่กี่ปีคงทะลุ 200 แน่ๆ
    Last edited by CannavaroJ; 10 Oct 2019 at 21:38:32.

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    Avaน่าตบมาก

vvvvvvv Bandits เกมนี้ไม่ต้องหาเหตุผลก็ได้มั้งครับ มันก็โง่ๆบ้าพลังทั้งเกม ตอนจบบูชาFirehawkเฉยเลย
    Quote Originally Posted by CannavaroJ View Post
    ยิ่งเจอ Echo log ของ Kreig ยิ่งเกลียดยัย Ava เลยครับ ภาคหน้าจะพีคมากถ้า Kreig กลับมาเป็นปกติแล้วเริ่มล่า Crimson Raiders ในฐานะบอสใหญ่ของภาค 4

มี Echo log งานแต่งงานของ Tina ผมไล่ฟังจนจบยิ่งสงสัยเลยทำไมไม่ทำเป็นเควสเนี๊ยบทอย่างฮาเลย

ปล.ตอนใกล้ๆ จบผมลุ้นให้ Troy เป็นคนอยู่เบื้องหลังเรื่องทั้งหมดมากเพราะดูยังไงเหตุผลมันก็ไม่เพียงพอให้พวก Bandits กลุ่มต่างๆ จงรักภักดีกับ Tyreen เลย(Malywan ยังพอเข้าใจว่าเจ้า Katagawa Jr มันเตรียมทรยศไว้อยุ่แล้วแต่กลุ่มอื่นๆ นี้งงมากทำไมถึงติดตามพวกเด็กเห่อ.... พวกนี้)

เหมือนมันเอาเวลาไปพัฒนาเอนจิ้นกับเกมเพลย์หมด โครงเรื่องดีมาก ดันลืมบทเนื้อเรื่อง plot hole เยอะมาก ตอนนับถอยหลัง Troy นึกว่าจะมีไรหักมุม ส่วนฉากจบ FireHawke ก็น่าสนใจอยู่ เข้าใจสิ่งจะสื่อว่า god queen ที่สมควรจริง ๆคือใคร
    นี่ยังมี ฉากใน ตย. ที่ทำมาเพื่ออะไร , ไอโหมด May Hem 3 นี่ผมอยากให้มันมีไรมากกว่ากองทัพมันม่วง+-สเตตัสนะ แบบ หัวโตยิงแล้วระเบิด ตายแล้วแยกร่าง ให้บ้าบอ สมกับชื่อหน่อย

_________ ตอนนี้คิดว่าคงเล่น borderlands 3 จบกันหมดแล้ว อาทิตย์นี้ ใครว่างมาแชร์ pain ด่าน Slaugher , Trails กันครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Quote Originally Posted by HMEETOB View Post
    เหมือนมันเอาเวลาไปพัฒนาเอนจิ้นกับเกมเพลย์หมด โครงเรื่องดีมาก ดันลืมบทเนื้อเรื่อง plot hole เยอะมาก ตอนนับถอยหลัง Troy นึกว่าจะมีไรหักมุม ส่วนฉากจบ FireHawke ก็น่าสนใจอยู่ เข้าใจสิ่งจะสื่อว่า god queen ที่สมควรจริง ๆคือใคร
    นี่ยังมี ฉากใน ตย. ที่ทำมาเพื่ออะไร , ไอโหมด May Hem 3 นี่ผมอยากให้มันมีไรมากกว่ากองทัพมันม่วง+-สเตตัสนะ แบบ หัวโตยิงแล้วระเบิด ตายแล้วแยกร่าง ให้บ้าบอ สมกับชื่อหน่อย

_________ ตอนนี้คิดว่าคงเล่น borderlands 3 จบกันหมดแล้ว อาทิตย์นี้ ใครว่างมาแชร์ pain ด่าน Slaugher , Trails กันครับ
    pain ด่าน Slaugher , Trails

มันคืออะไรเหรอครับ ดันเจี้ยนพิเศษที่ล็อกไว้ตามดาวต่างๆรึเปล่า
    ตอนนี้ผมวนเล่นโหมดทรูอีกรอบนึงเพราะรอบแรกข้ามเควสเพียบเลยวิ่งแต่เควสหลักจะรีบจบ
    แต่เหมือนภาคนี้มันจะไม่ต้องวนรึเปล่า พอจบเควสหลักเลเวลเควสรองมันเพิ่มมาเท่าตัวเราให้เลย

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

ผมเล่น Borderlands 3 มา 31 ชั่วโมงแล้วยังไม่จบเลยครับ

บอสบางตัวก็รู้สึกว่ายากมากๆเล่น 3-5 รอบไม่ผ่านจนต้องไปดูยูทูปเช่น Katagawa Ball กับ Agonizer 9000

แถมต้องปรับความยากเป็น Easy ด้วย ผมเล่น FL4K นะ

ปล.คนไทยท่าทางจะเกลียด Epic Store มากจริงๆ หาดูช่องคนไทยในยูทูปที่เล่น Borderlands 3 มีน้อยมาก

อยากจะไปฟังว่ารู้สึกยังไงเวลาเจอบอสพวกนี้ครั้งแรก สรุปต้องไปดูของต่างประเทศแทน

ผมเพิ่งซื้อเกมนี้เป็นเกมแรกใน Epic Store รู้สึกดีมากเกมโคตรมันส์

ส่วนภาค 2 เล่นใน Steam ไป 84 ชม. ยังไม่จบซักรอบ เปลี่ยนตัวเล่นบ่อย แถมมีเซฟหายไปรอบนึงอีก

Quote Originally Posted by kingza99 View Post
    ผมเล่น Borderlands 3 มา 31 ชั่วโมงแล้วยังไม่จบเลยครับ

บอสบางตัวก็รู้สึกว่ายากมากๆเล่น 3-5 รอบไม่ผ่านจนต้องไปดูยูทูปเช่น Katagawa Ball กับ Agonizer 9000

แถมต้องปรับความยากเป็น Easy ด้วย ผมเล่น FL4K นะ

ปล.คนไทยท่าทางจะเกลียด Epic Store มากจริงๆ หาดูช่องคนไทยในยูทูปที่เล่น Borderlands 3 มีน้อยมาก

อยากจะไปฟังว่ารู้สึกยังไงเวลาเจอบอสพวกนี้ครั้งแรก สรุปต้องไปดูของต่างประเทศแทน

ผมเพิ่งซื้อเกมนี้เป็นเกมแรกใน Epic Store รู้สึกดีมากเกมโคตรมันส์

ส่วนภาค 2 เล่นใน Steam ไป 84 ชม. ยังไม่จบซักรอบ เปลี่ยนตัวเล่นบ่อย แถมมีเซฟหายไปรอบนึงอีก
    พวกที่โดนปั่นตามเพจ อย่างข่าว Shenmue ย้ายลงอีปิกหรืออะไรเนี่ยจำรายละเอียดไม่ได้
    ผมกดดูบางคนอายุยังไม่น่าจะเกิน18 ไม่น่าทันหรือรู้จักเกมนี้หรือเป็นแฟนกับเค้าหรอกก็ด่าEpicตามเขาตลกดี
    มีหลายสโตร์ก็ดีแล้วจะได้ไม่ผูกขาด

BL3ภาคนี้ยากจริงแต่ก็เพราะเจอบอสบ่อยขึ้นด้วย แต่พวกบอสผมว่าสู้สนุกดี ท่ามันมีช่องหลบให้เล่นกับความแม่นในการคุมตัวละคร
    ผมไปตายตัวม่วงในโรงละครที่มันวาร์ปได้โดนตบระยะประชิดอ้วกแตก
    ลูกกระโปกคาตากาวะนี่ตัวฝึกสไลด์เลยครับ ตอนมันยิงจรวดให้วิ่งสไลด์หนี วนไปรอบๆส่วนที่ขึ้นลง พอมันชาร์จไฟฟ้าก็หลบหลังกำแพง แอบๆยิงตาบ้าง แต่ได้ข่าวว่าเขาจะเนิร์ฟล่ะมั้งเพราะคนไม่ผ่านเยอะ

เออเกมนี้มันกดชิพแล้วปล่อยมันก็วิ่งค้างไปเลยนะ ทำให้ยกนิ้วมากดสไลด์ได้ เผื่อใครไม่รู้ ผมเล่นไปครึ่งเกมแล้วถึงจะรู้

Agonizer 9000 นี่ผมยอมเลยว่าหาทางหลบมือมันไม่ได้ ไม่รู้จริงๆทำไงมองไม่ออก ตอนเล่นเลยต้องคอยเลี้ยงพวกตัวเล็กๆเอาไว้ยิงชุบ
    ผมเก็บปืนอันที่แม่นๆแรงๆเอาไว้อันนึงเลยไม่ใช้สู้เลย ใช้ยิงเวลาล้มอย่างเดียว

ถึงAgonizerก็ใกล้จบแล้วครับผ่านตัวนี้ก็เหลืออีก3 4ตัวมั้ง
    ยิ่ง2พี่น้องผมชอบท่าโจมตีมัน หลบยากดีแบบต้องมองจังหวะแต่มันก็ยากแบบมีเหตุผล

vvvv ตอนHL2 ลงสตีมผมยังใช้เน็ตฟรี56kของมหาลัยอยู่เลย แล้วมันมีอัพเดทใหญ่อัพอยู่อาทิตย์นึงไม่เสร็จ ยกเคสไปต่อLanที่มหาลัย
    Last edited by Freekickgundam; 12 Oct 2019 at 08:06:08.

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar

คิดว่าเพราะกระแสต่อต้านจีนซะส่วนใหญ่มากกว่ากับพวกที่จงรักภักดีกับ Steam จัดๆ โดยส่วนตัวเฉยๆ กับ EGS นะผมไปดูที่เกมมากกว่าว่าอยากเล่นไหม คิดว่าพวกเกมเมอร์ยุคเดียวกับผมที่ผ่านเกมยุค dos หรือ Win 95-98 มาน่าจะเฉยๆ กันซะส่วนใหญ่ละมั้ง เพราะตอน HL2 บังคับลงสตีมก็โดนด่าแบบนี้เลยถ้า EGS ทำให้ระบบดีขึ้นเรื่อยๆ เดี่ยวคนก็เลิกเกลียดกันเอง

ส่วนเคส Shenmue III ผมว่าน่าเกลียดสุดๆ ครับไปหลอก Backer ว่าลง steam แล้วกลับลำแถมวิธี Refund นี้โคตรยากจนหลายๆ คนถอดใจ(แต่เคสนี้ผมไม่ควรโทษ Epic นะ ผมว่ามันควรโทษผู้พัฒนาที่ไปตกลงกับ Epic มากกว่าเพราะตัวเองไม่รับข้อเสนอจาก Epic ก็ได้แต่ดันรับเพราะอยากได้เงินเพิ่ม)

ปล. BL3 สำหรับผมบอสไม่น่ากลัวเท่าพวก Badass ที่ถือ RPG อือหือนั้น RPG หรือปืนกลยิงอย่างรัว ถ้ามาพร้อมกับพวกตัวม่วงๆ ด้วยละก็สยองสุดๆ

OverclockZone Member

pain ด่าน Slaugher , Trails

มันคืออะไรเหรอครับ ดันเจี้ยนพิเศษที่ล็อกไว้ตามดาวต่างๆรึเปล่า
    ตอนนี้ผมวนเล่นโหมดทรูอีกรอบนึงเพราะรอบแรกข้ามเควสเพียบเลยวิ่งแต่เควสหลักจะรีบจบ
    แต่เหมือนภาคนี้มันจะไม่ต้องวนรึเปล่า พอจบเควสหลักเลเวลเควสรองมันเพิ่มมาเท่าตัวเราให้เลย
    Slaughter เป็นด่านประลองพิเศษแอบไว้บางmapครับ ยิงศัตรูมาเป็น wave เหมือนภาคสองเลยครับ

แปะไอดี epic ผม "HMEETOB" อันเชิญทุกท่าน
    Last edited by HMEETOB; 12 Oct 2019 at 14:01:37.

OverclockZone Member NewasH's Avatar

ส่วนตัวผมเองก็ไม่ได้เกลียด Epic นะ จีนผมก็ไม่ได้เกลียดด้วย มอนฮันจีนเกมจีนหลายๆเกมผมก็ไปลองเล่นมา เกมฟรีผมก็รับมาทุกเกม เพียงแต่ผมไม่เข้าใจทำไมทำการตลาดแบบนั้นไม่เลือกที่จะพัฒนาตัว Launcher หน้าร้านตัวเองให้เทียบเท่ากับเค้าก่อนจะได้รู้ค่าต๋ง 12% มันอยู่ได้จริงมั้ย
    ถ้าร้านดีก็ตัดปัญหาเรื่องนี้ไปได้ว่าทำได้จริง จะไปกดดันสตีมด้วยซ้ำ แต่กลับเอาทุนไปกว้านซื้อ EX ทั้งๆที่ตัวเองบอกจะมาลดการผูกขาดจากสตีม แต่พอค่ายเล็กๆที่อยากจะลงขายทั้ง Epic ทั้ง steam กลับไม่ให้เค้าขายจะขายต้อง EX อย่างเดียว ต้องค่ายใหญ่ๆเกมดังๆถึงให้ขายพร้อมกัน

Launcher ดี มันดีกว่ายังไง ผมเคยโหลดเกมที่ยานตกแล้วหาทรัพยากรมาใช้ เกมสนุกเล่นกำลังเพลินๆ พึ่งมารู้ที่หลังว่ามันไปลงเกมที่ Drive C ตอนโหลดเกมผมว่าผมตั้งให้มันไป Drive Z ไม่ใช่ C แต่กลับไปลงที่ C เฉย ที่มันเหลืออยู่น้อยแล้วเอาไว้ใช้เป็น temp ให้ photoshop จะย้ายก็ไม่ได้ไม่มีคำสั่ง ต้องลบโหลดใหม่อย่างเดียว ว่าจะโหลดกลับมาเล่นใหม่ก็ยังไม่ได้โหลดเลยไปติดเกมอื่นแล้ว ง่ายๆแค่ตะกร้าซื้อเกมเนี่ยพี่ทำก่อนเถอะ เวลารับเกมฟรี 2 เกมจะได้ไม่มารอโหลดหน้าเช็คบิลหลายที

คือตอนนี้มันไม่มีเกมที่ผมอยากเล่นไป EX ถ้ามีก็ซื้อแหละเวลา Hype มันไม่คิดอะไรมากอยู่แล้วล่ะ ความอยากอยู่เหนือทุกสิ่ง
    Last edited by NewasH; 12 Oct 2019 at 22:10:55.

ระบบรับเกมฟรีนี่ ps4 มันก็น่ารำคาญแบบนี้เหมือนกันเลยครับแถมโหลดแต่ละหน้าช้ากว่าอีก
    มันน่าหงุดหงิดกว่าแจกฟรีในpc อีกเพราะ pc เขาไม่ได้สัญญาว่าจะให้ แต่ps plus มันเป็นโปรโมชั่นระบบมันก็รู้อยู่แล้วว่าใครเติมก็น่าจะแอดเข้าให้เลย

Quote Originally Posted by HMEETOB View Post
    Slaughter เป็นด่านประลองพิเศษแอบไว้บางmapครับ ยิงศัตรูมาเป็น wave เหมือนภาคสองเลยครับ

แปะไอดี epic ผม "HMEETOB" อันเชิญทุกท่าน
    แอดไปแล้วนะครับ ไอดีผม Freekick042

BL3 ปรับ mayhem แล้วเหมือนมันออกประชด ตีบอส Vault ตัวแรกดรอปเลเจ้น4อย่าง
    ปืนDoom บาซูก้าลูกพลัง4ลูก Relicลดเลือดเหลือ1 ปืนกรดnemesis กำลังว่าจะฟาร์ม3อันแรกอยู่พอดี เหมือนแจกประชด

โชคดีมากผมฟาร์มมาเป็นเดือนละยังได้ของที่ต้องการไม่ครบเลย ภาคนี้เหมือนพวก Legendary Drop ง่ายขึ้นแต่ไปยากตรงมีสถานะ Anointed ที่ต้องการติดมาด้วยนี้ละ

บอส Agonizer 9000 ผมเล่น Zane เลยไม่มีปัญหาในการหลบมั้ง Swap กับ Digi-Clone ตอนบอสโจมตีเป็นวงกลม บอสที่ผมมีปัญหาดันเป็น Killarvolt แทนกางชิลด์ไม่ได้หลบแทบไม่ได้ TVHM เลยใส่ Transformer ไปลุยเลย 555

ปล. Epic ID ผม CannavaroJ นะครับ จะตลุย Mayhem 3 ชวนได้ ตอนนี้ในคลับมี Zane, Zamara และ Moze ละน่าไปตลุย Slaughter ด้วยกันอยากแก้แค้นที่ไม่ผ่านเมื่อวาน BLOOD FEUUUUD!!!!

ตรงข้ามกับผมเลยแหะผมไม่ชอบ Dead Island แต่ชอบ Dying Light มากกกกก ได้อารมณ์เอาตัวรอดในดงซอมบี้มากกว่า Dead Island เยอะมากกกกยิ่งตอนกลับไม่ทันมืดนี้วิ่งหนีกันสนุกเลย โดยส่วนตัวในปีนั้นเป็นเกม Top 10 ของผมเลยถ้าภาค 2 ออกมาคง Day 1 แน่ๆ(ตอนภาคแรกออกใหม่ๆ ผมก็ไม่สนใจเพราะเอียนเกมซอมบี้เหมือนกัน จนพี่ๆ น้องๆ ในบอร์ดนี้ชมกันเยอะมากและแนะนำให้ลองนี้เละ พอลองเองแล้วติดใจเลย)
    V
    V
    V
    Last edited by CannavaroJ; Yesterday at 14:11:14.

OverclockZone Member zeratul111's Avatar

เพิ่งเล่น dying light จบเนื้อเรื่องหลัก รู้สึกเหมือน deja vu กับ witcher 3 เลยแฮะ
    คือเป็นเกมที่เคยเล่นภาค 1-2 มาก่อน ภาคนี้กระแสดีมากๆ เลยลองซื้อมาเล่น แต่สุดท้ายผิดหวังเพราะไม่ได้ดีขนาดที่คนอวยกัน
    แต่เกมนี้ผมว่าหนักกว่า witcher 3 นะ อย่างน้อยหงอกขาวก็เล่นได้ 100 กว่า ชม. ชมวิวไปเรื่อย แต่เกมนี้เล่นเนื้อเรื่อง 20 ชม. จบก็เบื่อล่ะ

ผมเล่น dead island มาทั้งสองภาคและค่อนข้างชอบ แม้จะเวียนหัวไปหน่อย แต่ได้คราฟอาวุธหลายๆ แบบฟันซอมบี้สะใจดี
    พอมาเป็น dying light ไม่ได้ซื้อ day1 แต่รอจนตัวมัดรวม enhanced edition ออก เห็นกระแสดีมาก หลายคนอวย
    ก็เลยลองซื้อมา คิดว่ายังไงไม่น่าจะเลวร้าย เพราะทีมงานเดิม แนวเดิม คงอัพเกรดกราฟฟิคอะไรประมาณนี้
    แต่เล่นจริงแล้วผิดหวังมาก เกมจืดไม่สนุกเลย เวียนหัวด้วย ไปเน้นชู pakour มากกว่า combat กับ craft อาวุธ
    กลายเป็นว่าสองอย่างหลังด้อยไปเลย เน้นหนีมากกว่าสู้ ถ้าปักหลักสู้มีแต่เสียเปรียบ ส่วนระบบวิ่ง-ปีนป่ายน่าเบื่อเร็วมาก
    ยิ่งการปีนที่สูงๆ นี่ไม่เหมาะกับเกมที่เป็น first person อย่างแรง อย่างแรกคือเวียนหัว อย่างที่สองคือกระโดดพลาดบ่อยมาก
    แม้หลังๆ จะชินขึ้น พลาดน้อยลง แต่ก็ยังไม่สนุกอยู่ดี ขนาดมีตะขอช่วย ก็ยังมีหลายจุดที่ยิงตะขอดึงไปแล้วแต่ดันไปชนจุดที่จับไม่ได้ ก็พลาดตกตายอีก
    เล่นแบบเบื่อๆ มาถึงตอนจบที่ peak สุดๆ คือ boss fight เป็น QTE ซะงั้น แสดงว่าผู้สร้างไอเดียตีบตันแล้วจริงๆ เซ็งตั้งแต่ต้นจนจบเกม

ส่วน dlc following เพิ่งลองไปได้หน่อย มีรถให้ขับอาจจะดีขึ้น แต่ถ้าเกมเพลย์ไม่เปลี่ยนมากคงรู้สึกไม่ต่างจากตัวหลัก
    เห็นว่าภาค 2 กำลังจะออก แต่เป็นแบบนี้ความอยากเล่นลดลงไปฮวบๆ เลย อาจจะรอลดหนักๆ หรือไม่ก็ข้ามไปเลยก็ได้
    ลาก่อนเกมฟันซอมบี้เลือดสาดที่ผมเคยชอบมากๆ กลายเป็นเกม pakour ที่เราไม่ชอบไปซะแล้ว

Page 2064 of 2064 FirstFirst ... 20602061206220632064

Bookmarks

Bookmarks