Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการต่อไฟ เข้าการ์ดจอ พวก 7900 GT มีรูปครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการต่อไฟ เข้าการ์ดจอ พวก 7900 GT มีรูปครับ

คือมันมีสายมาให้ดังรูป หัวสีดำต่อเข้าการ์ดจอ แล้ว หัวสีขาว2หัวนี่ เราต้องต่อไฟจาก PSU เข้าทั้ง2หัวเลยหรือเปล่า หรือต่อไฟจากPSU เข้าหัวสีขาวของการ์ดจอหัวใดก็ได้
    ขอบคุณครับ

จาก PSU เข้าหัวขาวทั้งสองหัวเลยครับ

แล้วเอาหัวดำต่อเข้าการ์ดจอ

Comment

รอผู้รู้มาตอบครับ

Comment

มันเข้าได้หัวเดียวหนิครับ หัวนึงมันก็ออกให้เอาไปใช้อย่างอื่นต่อได้ครับ คล้ายๆว่าแค่ให้ 6Pin ผ่านไฟแค่นั้นครับ

Comment

Originally posted by nazzzaa View Post
          มันเข้าได้หัวเดียวหนิครับ หัวนึงมันก็ออกให้เอาไปใช้อย่างอื่นต่อได้ครับ คล้ายๆว่าแค่ให้ 6Pin ผ่านไฟแค่นั้นครับ
          ระวังไฟไม่พอนะครับ ต่อสายเดียวนะ อ่านคู่มือการต่อให้ละเอียด ผมใช้ สปาร์ก 6800 GS AGP
          ต่อเหมือนกันกับท่านเปรียบ ต้องต่อ 4 พิน 2 สาย เพื่อไฟแรงพอที่จะแปลงเข้า 6 พิน เข้าการ์ดจอครับ

Comment

Originally posted by TWK View Post
            ระวังไฟไม่พอนะครับ ต่อสายเดียวนะ อ่านคู่มือการต่อให้ละเอียด ผมใช้ สปาร์ก 6800 GS AGP
            ต่อเหมือนกันกับท่านเปรียบ ต้องต่อ 4 พิน 2 สาย เพื่อไฟแรงพอที่จะแปลงเข้า 6 พิน เข้าการ์ดจอครับ
            สงสัยผมตกยุคไปแล้ว ^^ ไม่ทราบเลยว่าต้อง input 2 อันแล้ว มีเท่าไหร่ใส่เท่านั้นแหละครับเค้าทำมามาตราฐานแล้ว -*- ต้องขอโทษจิงๆครับผมตกยุคไปแล้ว 6600GT เรา

Comment

ช่องเดียวพอครับจากpsu เข้าหัวที่เข้าได้มีแค่1ในสองเท่านั้นแหละครับ เพราะอีกหัวเค้าเอาไว้เพื่อเราจาเอาไปใช้อาไรต่อเช่นต่อพัดลมไม่ต้องกัวว่าpowerจาไม่พอครับเรื่องpower mailมาถามก้อพอตอบได้ครับ bank38097@hotmail.com

Comment

ช่องเดียวพอครับจากpsu เข้าหัวที่เข้าได้มีแค่1ในสองเท่านั้นแหละครับ เพราะอีกหัวเค้าเอาไว้เพื่อเราจาเอาไปใช้อาไรต่อเช่นต่อพัดลมไม่ต้องกัวว่าpowerจาไม่พอครับเรื่องpower mailมาถามก้อพอตอบได้ครับ bank38097@hotmail.com

มันเป็นหัวเสียบรับ ทั้ง 2 หัวครับ ไม่ใช่หัวรับ 1 หัว หัวส่ง 1 หัว เพราะฉนั้น เสียบเข้าทั้ง คู่ครับ

Comment

Working...
                X