overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: เลือกรุ่นใหนดีครับผม ในงบ 2000 เหรียญ (ซื้อที่US)

OverclockZone Member Stop.kun's Avatar
    ราชเทวี / อุบลราชธานี

Default เลือกรุ่นใหนดีครับผม ในงบ 2000 เหรียญ (ซื้อที่US)

กำลังเลือกอยู่เลยครับผม

ใช้เรียนด้วย ไม่ค่อยเล่น game แต่ อยากได้ จอใหญ่ๆ บางๆ แบตใช้นานหน่อย กับ Vista ถ้าลง mac ได้ยิ่งดีครับผม

เลยมองรุ่นที่มี
    VGA=8600
    Wireless n

ที่มองไว้คือ

1.MacPro รุ่น ถูกสุด (ประมาณ 1990)
    2.MacBook รุ่น สีดำ (ประมาณ 1500)

ใจจริงอยากประหยัดเงินไปทำอย่างอื่น แต่ พอจะ มี รุ่นใหนยี่ห้อใหน ใช้ได้ พอๆ กันบ้างครับผม

**จะซื้อ ช่วงนี้หรือ รอ ไปก่อนดีครับ แล้วถ้ารอจะรอนานมากใหม เพราะไม่ได้เดือดร้อนใช้งานอะไรครับผม**

ps000000
    Guest

Macbook Pro รุ่นจอ 15 การ์ดจอ 8600 GT เวิร์คนะครับ

นุกกี้
    Guest

Alien Ware เลยคับ การ์ดจอเปน 7900 แรงกว่า 8600 เยอะคับ สวยกว่าด้วย

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Mac Proไปเลยครับ งบได้อยู่แล้วนิยิ่งถ้ารันAppของMacด้วยอ่ะนะครับ ว่าแต่MAC Proรุ่นที่ท่านดูการ์ดจอX1600 หรือGF8600ครับ

OverclockZone Member vespaclassic's Avatar

1000 us ที่ usa ได้ดีๆเพียบเลยครับ

เพื่อนผมได้ hp dv 9500 มา 1000 us เอง

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

เอเลี่ยนดีกว่า Mac มานแพงแต่ตัว

OverclockZone Member specialty's Avatar

มีคนบอกแ aline ดีก่า Mac ผมว่า อย่าเพิ่งตัดสิน ครับ

ตรงดู จากงาน บางโปรแกรมที่ ใช้การ เรนเดอร์ หนัก mac สเปกธรรมดา ยังแรงก่า pc เทพเลยนะ

OverclockZone Member titan_psp's Avatar
    titan of MacMafia@G:Unlimited.com

ถ้าไม่คิดมากซื้อrefurbishแล้วกัน
    http://store.apple.com/1-800-MY-APPL...m=CertifiedMac
    ลองเข้าไปดูmacbook proถูกๆ

OverclockZone Member Stop.kun's Avatar

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    Mac Proไปเลยครับ งบได้อยู่แล้วนิยิ่งถ้ารันAppของMacด้วยอ่ะนะครับ ว่าแต่MAC Proรุ่นที่ท่านดูการ์ดจอX1600 หรือGF8600ครับ
    8600 ครับผม

ขอบคุณ ทุก คำ แนะนำนะครับผม

OverclockZone Member

เจ้าของกระทู้หรอครับ (ขอประจาน)
    ผมขาย card จอ 850XT AGP ให้คุณม๋า Stop.kun ตัวเอี้ย เลยครับ
    คุณโทรมาอ้อนบอกว่าขอ 4,000- ได้หรือเปล่า ผมก็เข้าใจ มันบอกว่าได้รับ Card แล้วจะโอนให้อีก 500- (พวกคุณคิดว่าเยอะกันหรือเปล่า แบ้งม่วงใบนึง) ผมก็บอกว่าอือ เข้าใจครับ เดี่ยวจะส่งไป .... จากวันที่ส่งไปวันนั้น ถึงวันนี้ผมติดต่อคุณไม่ได้เลยครับ เข้าใจนะครับ ว่าทางบ้านของแม่ .... อาจจะป่วย หรือใกล้ตาย ก็ได้ อาจจะเป็นบุพกา.... ของมันก็ไม่อาจจะทราบได้ ... ผมแจ้งความแล้วนะครับถ้าได้รับอะไรดีๆ ก็ขอให้ไปหาหลักฐานมายืนยันนะครับ ... ขอโทษที่ด่าแรง ... อยากประจานให้เพื่อนๆ ได้รู้ว่าอย่าไปส่งของอะไรให้คุณเลย .... ไม่จ่ายหรอก ..

OverclockZone Member sandy207's Avatar

ขอบอกนะ ณ ที่นี้เลยว่า
    ถ้าใครมาติดต่อซื้อขายอะไร แล้วบอกว่าจะให้เงินที่เหลือไปถ้าของมาถึงแล้วนี่ ให้เดาได้เลยว่า พวกนี้จะคิดไม่ซื่อแล้ว
    (มีเงินทำไมไม่โอนทีเดียว?)
    เพราะผมเจอมาเยอะแล้ว แต่เป็นแค่ในเกมส์ (ขนาดในเกมส์ยังโกง คิดดู)

Bookmarks

Bookmarks