overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: My Name Ki

OverclockZone Member My Name Ki's Avatar

Default My Name Ki

My Name Ki

ตอนนี้เปลี่ยนลายเซ็นต์นะครับจาก

เป็นตามรูป ปัจจุบัน

OverclockZone Member My Name Ki's Avatar

เริ่ม -->> อุปกรณ์ต่างๆ

OverclockZone Member graffiti's Avatar
    อ.เมือง จ.จันทบุรี ตรูเน้นฮ่าโว้ย

สู้ๆ ครับ มีท่าน ทำให้ บอดร์ สดใส จัดเยอะๆ เลย

ต่อเลยนะงับ

หน้าเคสที่หลายๆคนบ่นอยากเห็นชัดๆ Aero cool Masstige - A 2300 บาทครับ
    10 Font.jpg

มีหน้าต้องมีหลัง มีที่มาต้องมีที่ไป อิอิ
    11 Back.jpg

มาข้างๆต่อ (หมุนถ่ายไปเลยครับ )
    13 side.jpg

..........
    12 side.jpg 14 befor End.jpg

OverclockZone Member

งามแต้ ๆ โชว์คล็อกให้ดูด้วยนะฮับ

ลืมให้ดูรูปหลังแกะกล่ิอง ขอย้อนนิดๆงับ

Case (2).jpg DS3R (3).jpg
    Panel (2).jpg Panel (4).jpg

และน้องแรม Geil BlackDragon ที่มา CL 5-5-5-18 ต้องปรับใน BIOS เป็น 4-4-4-12 ครับ
    Ram (3).jpg

อันนี้ Function Panel ค่าตัว 1990 งับ
    - เปลี่ยนได้ 7 สีงับ 4, sensor อุณหภูมิ ,ดูรอบ 4 พัดลม ปรับ volume เสียงลำโพง และ speed พัดลม CPU 1 ครับ
    (ติดตั้งยากเหมือนกัน วุ่นวายดีแท้ครับพี่น้องก๊าบบบ)

16 top.jpg 15 top.jpg

เริ่ม OC โดยเปลี่ยนเป็น water cooling
    ปล.ยืมชาวบ้านมางับ test เสร็จก็คงคืน
    แล้วปรับค่ามาเล่นปกติเพราะผมเน้นเล่นนานๆ ไม่เน้น oc อันนี้แค่ลองวิชาครับ

ปิดโหมดพลังงานเพื่อให้ CPU วิ่งเต็ม speed 2.66GHz ถ้าไม่ปิด
    ปรับเท่าไรมานก็เด้งมาที่เดิมที่ 2.0GHz (ระวังลืม แบบว่า OC ตายน้ำตื้นครับ )
    ปิดโหมดประหยัดพลังงานให้ CPU วิ่งเต็ม.jpg

กด Ctrl+F1 ใน Bios เพื่อเข้าสู่โหมด OC advance แล้วทดแรมเป็น 1:1
    ทดแรมวิ่ง 1-1.jpg

กดค่า CL ลงเป็น 4-4-4-12 งับ
    Com Me-B (17).jpg

ระวังเรื่องความร้อนนะครับ
    รูป รูป

ค่อยๆจูน ค่อยปรับ ..... รอผลลัพธ์

บอร์ดร้อนจับไม่ได้เยยยยยย
    (แรงแต่ร้อน+กินไฟ) ต้องเปิดแอร์แล้วเอาเคสไปตั้งจ่อลมแอร์เลยง่ะ

OC ไป 4GHz-cpu.jpg
    OC ไป 4GHz-cpu-ram 4-4-4-12.jpg
    OC ไป 4GHz-cpu-MB.jpg

เอา Water box ไปคืน
    ปรับค่าสู่ปกติ แต่ปิด โหมดประหยัดพลังงาน เพื่อให้ CPU วิ่งที่ 2.66GHz พัดลมเดิมๆมากับ CPU

อันนี้พัดลมที่อยากได้
    Want.jpg เป็นแนวทางในการ OC ครับ แนวทางครับ.txt

.........................

ยังครับ ยังไม่จบ ดูดูกันต่อ .......

VGA เริ่มผิดปกติ อาจเป็นเพราะความร้อนครับ

หลังจากเทสมา 1 สัปดาห์ ผล VGA แต๊บครับ เปิดติดแป๊ปเดียวดับ ไม่รู้เพราะอะไร หาไม่เจอ
    ไม่รู้ Software or Hardware

OverclockZone Member panpan182's Avatar

อ่า ซื้อเคสมาแย้ว คับ ท่าน

สรุป หา VGA ใหม่ครับ ผมย้ายค่ายล่ะ อิอิ
    เน้นแรงมากกว่าภาพสวยครับ (แต่ยอมรับในความสวยของ ATi อย่างเนียนครับ)

VGA Winfast PX8600GT THD ( เสียเงินเลยเล่นมากไป )
    17 Box gf8600gt.jpg

ตัวการ์ดครับ
    18 vga.jpg 19 vga.jpg

20 vga.jpg 21 Endd.jpg

คะแนน Test ด้วย AquaMark 3 ได้ 123,550 คะแนนครับ
    http://downloads.guru3d.com/download.php?det=673

จบ

ขอเตือนสติหน่อยครับ
    ผมเล่น 3D(จะเริ่มเล่น 3D maya) เลยเอาเครื่องแรงครับ
    เก็บเงินไว้เอาแค่พอเล่นได้ไม่กระตุกเสียอารมณ์ก็พอครับ
    ท่านวิกรเตือนไว้ให้พอเพียง

Quote Originally Posted by panpan182 View Post
    อ่า ซื้อเคสมาแย้ว คับ ท่าน
    สวยมากครับ เราพวกเดียวกานน 55555555555
    ซื้อมาเท่าไรงับ ของผมซื้อมา 2300 บาทครับ

..

OverclockZone Member Alexis's Avatar

Quote Originally Posted by My Name Ki View Post
    สรุป หา VGA ใหม่ครับ ผมย้ายค่ายล่ะ อิอิ
    เน้นแรงมากกว่าภาพสวยครับ (แต่ยอมรับในความสวยของ ATi อย่างเนียนครับ)

VGA Winfast PX8600GT THD ( เสียเงินเลยเล่นมากไป )
    17 Box gf8600gt.jpg

ตัวการ์ดครับ
    18 vga.jpg 19 vga.jpg

20 vga.jpg 21 Endd.jpg

คะแนน Test ด้วย AquaMark 3 ได้ 123,550 คะแนนครับ
    http://downloads.guru3d.com/download.php?det=673

จบ

ขอเตือนสติหน่อยครับ
    ผมเล่น 3D(จะเริ่มเล่น 3D maya) เลยเอาเครื่องแรงครับ
    เก็บเงินไว้เอาแค่พอเล่นได้ไม่กระตุกเสียอารมณ์ก็พอครับ
    ท่านวิกรเตือนไว้ให้พอเพียง

เป็นลูกศิษ พี่วิกรไปแร้น

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by Alexis View Post
    เป็นลูกศิษ พี่วิกรไปแร้น
    ไม่มีความรู้มากพอจะเป็นอาจารย์หรอกครับ สำหรับผม รู้แค่ งูๆปลาๆ นะครับ
    เอาเป็นว่า ถ้ารู้ก็ช่วยกัน เพิ่มทางเลือก จะดีกว่าครับ

ว่าแต่ วันนี้ไปดันหรือยัง อีก 2 ชิ้น ช่วยๆกันทำมาหากินหน่อยเร็ว จะได้อยู่แล้ว วันนี้เพิ่งใปสั้ง 6000+ มาเอง ยังไม่มีตังให้เขาเลย บอร์ดก็ยังไม่มี เร็วๆครับ ช่วยๆกันหน่อย อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks