Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเราซื้อของจากร้าน jib ถ้าของเราเสียเราไป เครมที่ร้านได้เลยหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเราซื้อของจากร้าน jib ถ้าของเราเสียเราไป เครมที่ร้านได้เลยหรือเปล่าครับ

ถ้าเราซื้อของจากร้าน jib ถ้าของเราเสียเราไป เครมที่ร้านได้เลยหรือเปล่าครับ

เคลมได้เลยครับ แต่ไปที่ศูนย์บริการของยี่ห้อนั้น ๆ จะสะดวกกว่า ดูที่วอยเลยครับ ว่าประกันของอะไร

พวก Dcom, Com7 อะไรแบบนี้

Comment

ดูก่อนว่าประกันของอะไร ถ้าของร้านก้อไปที่ร้าน ของศูนย์ก้อมุ่งไปที่ศูนย์จะไวกว่าครับ

Comment

ขอบคุณครับ...

Comment

ศูนย์บริการของ JIB อยู่ ชั้น 3 ด้านหลัง พันทิบ

Comment

ถ้าซื้อจากร้าน JIB แต่เป็นประกันของที่อื่น ร้านมานจาไล่ให้เอาไปส่งศูนย์ครับ -*-

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
              ถ้าซื้อจากร้าน JIB แต่เป็นประกันของที่อื่น ร้านมานจาไล่ให้เอาไปส่งศูนย์ครับ -*-
              ถูกต้องแล้วครับ (แสดงว่าเคยโดนเหมือนผมแน่เลย อิอิ)

Comment

สรุปส่งศูนย์ดีที่สุดใช่ไหมครับ...

Comment

ถ้ายังอยู่ในช่วง 7 วันแรกหลังจากที่ซื้อ แนะนำว่าให้ไปเคลมที่ J.I.B. ครับ
                  เพราะว่ามันจะอยู่ในช่วงประกันของร้าน ถ้าร้านเค้าเช็คว่ามีปัญหาจริง เค้าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ

แต่ถ้าเลยจาก 7 วันแล้ว เอาไปส่งศูนย์บริการของยี่ห้อนั้นตรงๆดีกว่าครับ
                  เพราะว่าถ้าส่งเคลมกับ J.I.B. เดี๋ยวร้าน J.I.B. เค้าก็เอาไปส่งศูนย์อีกทีอยู่ดี

Comment

Originally posted by bobo View Post
                    ถ้ายังอยู่ในช่วง 7 วันแรกหลังจากที่ซื้อ แนะนำว่าให้ไปเคลมที่ J.I.B. ครับ
                    เพราะว่ามันจะอยู่ในช่วงประกันของร้าน ถ้าร้านเค้าเช็คว่ามีปัญหาจริง เค้าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ

แต่ถ้าเลยจาก 7 วันแล้ว เอาไปส่งศูนย์บริการของยี่ห้อนั้นตรงๆดีกว่าครับ
                    เพราะว่าถ้าส่งเคลมกับ J.I.B. เดี๋ยวร้าน J.I.B. เค้าก็เอาไปส่งศูนย์อีกทีอยู่ดี
                    ใช่ครับ ไม่เกิน 7 วัน เคลมที่ร้าน "ต้อง" ได้ตัวใหม่มาเลย แต่อาจจะต้องผจณกับพนักงานขายนิดหน่อย ยิ่งถ้าดวงซวยเจอพนักงานขายที่เพิ่งทะเลาะกับแฟน, โดนหวยแดก, หรือเมนมา อาจจะต้องคุยกันาน+ใส่อารมณ์นิดหน่อย

Comment

ชั้น๓ คน ใส่ แว่น ผู้ชาย
                      หน้า(เวลารับลูกค้า งบ น้อยๆ) แย่ มากครับ

Comment

Working...
                      X