overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 55

Thread: AMD เหมาะสำหรับเล่นเกมส์มากกว่า Intel จิงหรอ??

OverclockZone Member meen182's Avatar

Default AMD เหมาะสำหรับเล่นเกมส์มากกว่า Intel จิงหรอ??

ถ้ากระทู้นี้เคยมีคนถามไปแล้วขออภัยนะครับ ผมไม่สามารถอ่านไล่ทุกกระทู้ได้ครับ เห็นว่า Intel มันตัดฟังก์ชั่นบางอย่างออกไป แต่ถ้าเป็น AMD จะมีฟังก์ชั่นที่เหมาะสำหรับการเล่นเกมส์อันนี้จิงหรือป่าวครับ
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
    OverclockZone Member peerapong's Avatar

ก็คงจะเป็น3D NOW! ครับ มีผลมากน้อยเพียงไรไม่รู้เหมือนกัน ซึ่งชุดคำสั่งนี้ cpu ของ intel ไม่มีครับ
    OverclockZone Member

ของอินเทลใช้ชุดคำสั่ง SSE ครับ
    OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ทีผมเคยเล่นมันไม่ค่อยต่างกันนะ แต่ amd ถูกกว่า^^
    OverclockZone Member Hokly's Avatar

แวะเข้ามาดูครับ อยากรู้เหมือนกันครับ
    OverclockZone Member Drunk's Avatar

มันก็เล่นได้ทั้ง ๒ ค่ายแหละ แต่ถ้าจะให้เหมือนกัน ของ Intel ต้องเล่นตัวที่แพงกว่า ถึงจะเทียบเท่ากัน

AMD ราคาถูก ถึงจะเล่นเกมส์เหมือน Intel ราคาแพงๆ
    OverclockZone Member YuE's Avatar

เราสามารถเอาเงินที่เหลือจากการซื้อ CPU AMD ไปอัดการ์ดจอกับแรมได้อีกซึ้งความสามารถนี้ทาง Intel ไม่มีครับ AMD จึงเหมาะแก่การเล่นเกมส์มากกว่า Intel ครับ ^^
    Banned
    วัด คำตอบสุดท้าย

เล่นเกมต่างกันนิดหน่อยคับ ไม่มาก ประหยัดกว่าด้วยอิอิ
    OverclockZone Member

ในลิ้งที่ผมเอามา เขาบอกว่า AMDเล่นเกมดีกว่ามาก โดยintelมีปัญหาด้านคอขวด ลองอ่านดูครับประมาณ paragraphที่3 ไม่รู้จะจริงเท็จแค่ไหน
    http://egc.in.th/EGC_Article/view.php?no=189

ถ้าด้านความแตกต่างนะ ที่สัมผัสทั้ง5ของมนุษย์คงแยกไม่ออกแน่ แต่ผัมผัสที่6ของมนุษย์มักคิดไปเองว่ามันต่างกันมาก คนเรามักคิดไปเองว่าของแพงกว่ามียี่ห้อกว่าจะต้องแรงกว่าทั้งที่จริง ในสเป็คที่ใกล้เคียงกันมันก็ไม่ได้แตกต่างกันมากเลย
    ผมไม่ค่อยรู้สึกว่ามันต่างกันมากมายเลยทั้ง C2D X2 PD นะเวลาเล่นเกมส์

ปล.นี่เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ^^
    Last edited by oil_metal; 14 Oct 2007 at 04:10:25.
    OverclockZone Member Drunk's Avatar

เล่นเกม Family Emu ได้เหมือนกันเลยครับ เหมือนใน Console เลย

ทั้ง AMD และ Intel
    OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ที่จริงน่ะ ตอนนี้ ณ เวลานี้ AMD กับ Intel มันเล่นเกมส์ได้ดีพอๆ กันแหละครับ

แต่การเล่นเกมส์มันเป็นการกระทำที่ไม่ได้คืนทุนอะไรกลับมาเลย แถมต้องลงทุนวื้อคอมแรงๆ เพือเล่นเกมส์ให้ลื่นอีก

เมื่อ AMD กับ Intel เล่นได้ลื่นพอๆ กัน แต่ AMD ราคาถูกกว่า ก็สอย AMD มาเล่นไม่คุ้มกว่า รึไงครับ

ถ้าตัดต่อ VDO ด้วย ก็ค่อยไปมอง Intel ละกันนะครับ

แต่ผมนี่ดิ เกมส์ก็เล่น VDO ก็ทำ Maya 3DMax กราฟฟิคก็ใช้ งาน office ทั่วๆ ไปก็ทำ เน็ท MSN ก็เล่น ผมก็ยังเลือก AMD เลยครับ ของมันราคาถูกได้ใจ จนถูกใจ ใช้ได้เหมือนๆ กัน
    OverclockZone Member sexmachine's Avatar

Quote Originally Posted by ผ่านมา(อีกแระ) View Post
    มีต่พวกชอบพูดปลอบใจตัวเอง

ขนาด VP AMD ยังลาออกไปขายเต้าฮวยเลย

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

แนะนำให้แบน ip มันไปเลยครับพวกชอบหาเรื่องอยู่ไม่สุขถ้าเข้ามาอ่านแล้วไม่ถูกใจอ่านเสร็จก็ออกไปไม่ต้องแสดงความคิดเห็น พวกไม่มีความคิด

Quote Originally Posted by ผ่านมา(อีกแระ) View Post

ขนาด VP AMD ยังลาออกไปขายเต้าฮวยเลย

ได้เรื่องไร้สาระ กับเรื่องโง่ๆนี่ขอให้บอก ฉลาดนัก ช่วงนี้ปิดเทอมหรอครับ ดูแล้วไม่น่าจะมีการศึกษา เพิ่งหัดเล่นเน็ตหรอครับ ถึงไม่รู้จักมารยาท เห็นตอบไป 600 กระทู้แล้วคงจะมีแต่แบบนี้สินะ

คงรู้กันอยู่ว่ามันเป็นพวกชอบแบ่งค่าย มันถึงได้โง่ดักดานอย่างนี้แหละไอ้พวกชอบแบ่งค่ายอ่ะ

ผมไม่รู้น่ะคับ แต่ผมAMd ตลอด เล่นเกมส์ไม่เคยมีปัญหา ราคาถูกประหยัด ถูกใจวัยเรียนคับ
    OverclockZone Member heroin's Avatar

ไม่รู้ว่าดีรึเปล่า มันคงต้องขึ้นอยู่กับส่วนประกอบต่างในคอมด้วยเเหละ ram vga
    เเต่ตอนนี้หันจาก intel มาเริ่มเล่น amd เพราะว่าเงินที่เสียเพิ่มไปกับ intel มันไม่สมเหตุผลกับการนำมาใช้งานเท่าไร
    OverclockZone Member star2exodus's Avatar

มันถูก ไม่ได้ช้าอะไรเลยสำหรับเกมส์ ถ้าซื้อ มาเพื่อแค่เล่นเกมส์ มันก็เป็นตัวเลือกหนึ่งที่ดี
    OverclockZone Member cmo's Avatar

AMD มีทั้ง 3D now sse ครับ
    OverclockZone Member netzone's Avatar

ดันไปครับ
Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks