Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลากไม่ขึ้นครับบบบบ ช่วยแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลากไม่ขึ้นครับบบบบ ช่วยแนะนำทีครับ

Spec ผมก็

s939 athlon 4200+ @ 2.7ghz (11*250)
    chaintech Vnf4Ultra
    Geil DDR500 Pc4000 512*2
    Gf6600GT

คือคล๊อกไปได้แค่2.7กว่าๆเองอ่ะครับ โดย ลดแรมไปที่166 แล้วก็ไฟ CPU ที่ 1.475 อ่ะครับ
    แต่เท่าที่ดูๆจาก spec มันน่าจะไปได้ไกลกว่านี้อะครับ พอคล๊อกไปที่ประมาณ 255*11 บูตขึ้น แต่เข้าวินโดวส์ไม่ได่อะครับ - -"
    ปล. ไอตรงBios ที่ปรับแรม ผมปรับเป็นแค่ทดแรม ตัวอื่นๆที่ประมาฯว่า2T 8T อะไรนั่นจะเกี่ยวกะการOC รึเปล่าครับ?????

ลองปรับ CL แรม เป็น 3 4 4 8 2 T นะครับ ถ้านิ่งแล้วค่อยลด CL 2.5 4 4 8

แต่ผมว่านะ บอดตัวนั้น ลากถึง 2.7 ก็ดีมากแล้วครับ

Comment

แห่ะๆๆ ลองแว้วครับผม ไปไกลสุดก็ 256*11 @2816 ghz - -" สงกะสัยบอร์ดผมคงจะสุดเท่านี้แหล่ะมั๊งครับ มากกว่านั้น บูทไม่ขึ้นเลยครับพี่นอ้งงงงงง ขอบคุณท่าน BOYWA นะครับ

Comment

ชวยดันครับ

Comment

อย่าให้น้อยหน้า x2 3800+ นะครับ

แต่ตัวนั้นเขาใช้บอร์ด Lanpraty Ultra-d

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=107556

Comment

939 ก็ประมาณนี้แหละครับ รุ่นสูงกว่าไม่ได้หมายความจะลากได้มากกว่า สังเกตได้ว่าคนส่วนใหญ่จะหารุ่นเล็กๆ มาอัด เพราะรุ่นใหญ่ๆ ลากได้เท่ากับรุ่นเล็กๆแหละครับ

Comment

Working...
            X