Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ ATI มีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ ATI มีปัญหา

ผมใช้เมนบอดร์ ชิป nVIDIA การ์ดจอ ATI เล่นไปสะพัก(ประมาณว่าเปิดโหลดบิทและเล่นเกสน์ออนไลน์)ไปด้วยก็จะขึ้น จอฟ้าขึ้นมา รหัส 0x00000008E แล้ว ตามด้วย ati3duag.dll สงสัยใช้งานนัก ไปหน่อยหรือ หรือความไม่เข้ากัน ของ ชิป ครับ

การ์ดรุ่นใหน OC เปล่า ในเครื่องมีอะไรบ้าง

Comment

ของผมไม่มีปัญหาครับ ชิป nVIDIA การ์ดจอ ATI เช็ดแรมดูครับ
      Last edited by sc; 13 Oct 2007, 17:02:55.

Comment

มันเกี่ยวกันมั้ยนี่ -*-

Comment

ลองติดตั้ง Driver เวอร์ชั่นใหม่ดูก่อนสิครับ

Comment

ลองเอาไดร์เวอร์เก่าออก แล้วไปโหลดตัวใหม่ๆมาใช้ ถ้าไม่หายลองเช็คไวรัสดู ถ้าไม่หายลงวินโดร์ใหม่

chip set Nvidia กับ การ์ดจอ Ati ใช้ด้วยกันได้ครับ ผมประกอบไปเป็นร้อยๆเครื่องแล้วไม่เห็นมีปัญหาอะไร

Comment

Originally posted by kittiphat32 View Post
              ลองติดตั้ง Driver เวอร์ชั่นใหม่ดูก่อนสิครับ
              ตามนั้นครับ
              ลองลบไดรเวอร์เก่าออกแล้วลงใหม่

Comment

การ์ดจอ Radeon X1300 Series Secondary เมนบอร์ด M2N-E ผมเคยลองแล้ว ไดร์เวอร์ไม่มีปัญหาแต่ตัว ซอร์แวร์ ควบคุม ของ Radeon X1300 ไม่ขึ้น ที่เข้าใจคือ เมนบอร์ด M2N-E มีซอฟแวร์ ควบคุมการฟฟิต มาด้วยมันตี กันหรือป่าว

Comment

ถ้ามีแรม 2 แถว ลองใช้แรมทีละแถวดูครับ หรือ ลองเอามาขัดดูครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                    ถ้ามีแรม 2 แถว ลองใช้แรมทีละแถวดูครับ หรือ ลองเอามาขัดดูครับ
                    ขอหวยอ่ะเปล่าเนี่ยะ

Comment

Originally posted by dears View Post
                      ขอหวยอ่ะเปล่าเนี่ยะ
                      อิอิ ไม่ต้องขัดหรอกครับ แรมตัวเลขเต็มแฝงไปหมด

เดี๋ยวจะใบ้หวยนะครับ
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .
                      .

อ่านแล้ว พูดตามนะครับ

" 1 2 คงที่
                      3 4 5 ยัง
                      6 7 8 ตั้ง
                      9 ยัง
                      0 มี "

ถูก 100% ครับ

Comment

^^^^
                        มีหวังหมดตูดก่อนจะถูกอ่ะดิเนี่ยะ....

Comment

คุณหัวเกียร์กลายเป็นคนใบ้หวยซะแล้ว

Comment

ถ้าผม จะ OC การ์ด รุ่นนี้จะต้องเข้าไปทางไหนแล้ว ทำอะไรบ้างครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                              ไงผมจะลอง ขัดโดนใช้ยาง ลบๆหมึนดูครับ ขอไปซื่อมาก่อนนะ

Comment

Working...
                              X