overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: 7600GT Play HellGate London คิดว่าจะพอไปได้มั้ย

OverclockZone Member zombieto's Avatar
    KMUTT Now in Chiangmai

Default 7600GT Play HellGate London คิดว่าจะพอไปได้มั้ย

จะดึงภาพได้มากน้อยแค่ไหนอ่ะครับ คิดว่าจะไปไหวมั้ย
    ช่วยตอบด้วยนะครับ

OverclockZone Member

ศูงหมดครับเอาการ์ดผมเป็นประกันเลย

OverclockZone Member zombieto's Avatar

งงอ่ะครับท่าน ศูงหมด คือไรครับ

OverclockZone Member rsun's Avatar

ได้แน่นอน

OverclockZone Member nookcyber's Avatar

หมายความว่า ปรับสูงๆๆ ได้หมด คับ

ปล.ผิดพลาดประกาศได้ก็ขอโทษด้วยนะคับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ผมว่าคงเล่นได้ในระดับกลางๆนะครับ ขึ้นกับตัวแปรอื่นๆด้วย

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

อยู่ ต่ำหมูนี้แหละ

เห็น ข่าวมาว่านะครับ

ทางผู้ทำเกม จะมี Patch ที่ใช้กับคอมพิวเตอร์แต่ละระดับมาด้วยครับ
    ซึ่งจะแยก การทำงานต่างๆครับ โดยที่ได้ข่าวมานะครับ
    เห็นว่าคอมที่เล่นได้ นี่เห็นบอกมาต่ำสุด อยู่ที่ P4 และ Sampron Socket A แรม 256 ได้ครับ

เพราะทางผู้สร้างเกมได้ปล่อยข่าวออกมาว่า ต้องการขายเกมครับ ไม่ใช่ขายการ์ฟฟิก เหมือน Crysys

แต่ทาง Crysys ได้บอกออกมาแล้วนะครับว่า เกมออกมานั้นได้ลดคุณภาพ ด้านภาพ และ ระบบ ต่างๆ ให้ทำงานน้อยลงครับ จากข่าวที่ออกมาครับ Crysys ถ้า ใช้ 8800 ตัวเดียวไม่ไหวครับกระตุก ทางผู้สร้างทดสอบแล้วครับ CPUต้อง Quad เท่านั้น

แต่ถึงกระนั้นCrysys ได้ลดสเปคเกมลงมาแล้วครับไม่ต้องห่วงสำหรับผู้ใช้ 8600 น่าจะใช้ได้ระดับกลางครับ

ข่าวจากเว็บนอกนะครับ ถ้าผิดพลาดขออภัยด้วย

แจ่มมากเลยครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบ

OverclockZone Member Ballvidia's Avatar

7600GT ก็แรงใช่เล่นนะท่าน อิอิ

OverclockZone Member tong.com's Avatar

แล้วเกมส์นี้มันจาเข้ามาวันไหนหละท่าน เป็นแนวไหนครับ เห็นเพื่อนบอกว่า เป็นออนไลน์เหมือนพวก คาบาลแต่ภาพสวย แล้วตกลงมันเป็นยังไงเหรอครับผมก็ไม่ค่อยอยากจาเชื่อเพื่อนครับ เลยอยากถามหน่อยครับ

Quote Originally Posted by tong.com View Post
    แล้วเกมส์นี้มันจาเข้ามาวันไหนหละท่าน เป็นแนวไหนครับ เห็นเพื่อนบอกว่า เป็นออนไลน์เหมือนพวก คาบาลแต่ภาพสวย แล้วตกลงมันเป็นยังไงเหรอครับผมก็ไม่ค่อยอยากจาเชื่อเพื่อนครับ เลยอยากถามหน่อยครับ
    คล้ายๆครับ แต่มันมีดีตรงที่ว่า คุณชอบมุมมองไหนเวลาเล่น ชอบเดินยิง(Counter) หรือ มุมมองบุคคลที่ 3 (Maxpayne) และอุปกรณ์ต่างๆภายในเกมจะสามารถ มอด ได้เอง เหมือนไดอโบ
    สามารถใช้อาวุทระยะประชิดไปจนถึงปืน โดยสามารถตกแต่งอุปกรณ์แต่ละอย่างได้ตามใจนึก

มีเควสให้เล่น และเปิดกว้างคล้ายไดอโบ มีการแรมด้อมแผนที่โดยไม่ซ้ำแบบเดิม โดยรวมเหมือนไดโบครับ แต่ชอบที่ภาพสวยกว่า และแนวการเล่นแปลกกว่า

ที่ว่าเล่นนั้น คือได้ทั้ง Offline และ Online ครับ โดยออนไลน์มี 2 แบบ คือเสียเงินกะไม่เสียเงินครับ
    ถ้าเสียเงินจะได้สิทธิพิเศษในการเล่นกิจกรรมต่างๆภายในเกมและนอกเกมมั้งครับไม่แน่ใจ

อีกอย่างนะครับ เกมน่าจะออกสิ้นเดือนนี้นะครับ เห็นเค้าบอกมาอย่างชัดเจนเลย สาธุอย่าเป็นโรคเลื่อนนะสาธุ เหอะๆๆ รอมานานละเกมที่เล่นละเบื่อยากๆเนี่ย

ส่วนการ์ฟฟิกเหรอครับ เหอะๆ ถ้าคิดว่าเกม carbal ภาพสวยแล้วนะ ลองหาการ์ดจอแรงๆชักตัว
    มาเล่นเกมนี้เหอะๆ เอา DX 10 ด้วยนะ และก็เปิดให้หมดทุกอย่างและก็ลบรอยหยักไปด้วย
    คงจะพูดได้คำเดียวว่าแจ่ม เหอะๆๆ

แต่นะ Crysys ที่ 1 เรื่องภาพและสเปคอยู่แว้ว ไม่ได้เล่นแน่ตู

Quote Originally Posted by tong.com View Post
    เกมส์เข้าสิ้นเดือนครับท่าน กล่องล่ะ 699 บาท ลงทุนนิดนึงได้เล่นเกมส์คุณภาพครับ
    ที่สำคัญสำหลับเกมส์แบบเสียตังครั้งเดียว นะครับ เกรียนน้อยครับ ชอบย่างนี้แหละ
    Cabal ก็ชอบนะแต่ อย่างว่า เกรียนเยอะมากจนไม่อยากเล่นแล้ววุ่นวายไปไหมสังคมในเกมส์เสื่อมโทรมครับ
    วันนี้ไปรับ Winfast 7600 GT มาครับแรงสมคำล่ำลือครับแจ่ม ครับ
    ขอบคุณทุกคนที่ตอบคำถามครับ
    ส่วนเกมส์ HellGate นะครับทางเกมส์เค้ามีมาตราการ ให้อับแพท แยก DX9 DX10 ครับ ไม่ต้องห่วงครับ
    Last edited by zombieto; 14 Oct 2007 at 22:50:27.

ประตูนรกเขาเพิ่มราคาเป็น 1399 ไม่ใช้หรอครับ

เปล่าครับมี 2 ราคาครับ แบบพรีเมี่ยม กับ แบบที่ผมว่า

Quote Originally Posted by jajaboss View Post
    ประตูนรกเขาเพิ่มราคาเป็น 1399 ไม่ใช้หรอครับ
    เอิ้กๆ สงสัยคงต้องโหลดบิด มาเล่น แล้วมั้งครับ ราคา นี้ อะ อิอิ

700 นี่พิจารณาก่อนครับ มีตังค่อยอุดหนุนของแท้ แต่ตอนี้ต้องถอย 2900PRO มาให้ได้ก่อนเรื่อง

อื่นไว้ได้ละค่อยว่ากันอีกที

Quote Originally Posted by kapoogloog View Post
    เอิ้กๆ สงสัยคงต้องโหลดบิด มาเล่น แล้วมั้งครับ ราคา นี้ อะ อิอิ

700 นี่พิจารณาก่อนครับ มีตังค่อยอุดหนุนของแท้ แต่ตอนี้ต้องถอย 2900PRO มาให้ได้ก่อนเรื่อง

อื่นไว้ได้ละค่อยว่ากันอีกที
    ออฟไลน์ก็คงได้ในบิทนะ แต่ออนไลน์ต้องมีโค๊ด แอคทีฟเพื่อเล่นออนไลน์ครับ
    ค่อยๆเกบตังก็ได้ครับยังไม่มา สิ้นเดือนนู่น เกบวันละ 50 พอดีเลย อิอิ

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

อ่านมาจากเวปนี้

http://www.vagabondteam.com/modules....er=asc&start=0

เห็นเค้าว่า

ธรรมดา 1399

พรีเมี่ยม 1799

น่ะครับ เค้าจองกันแล้ว

OverclockZone Member kickkok's Avatar

Quote Originally Posted by kapoogloog View Post
    เห็น ข่าวมาว่านะครับ

ทางผู้ทำเกม จะมี Patch ที่ใช้กับคอมพิวเตอร์แต่ละระดับมาด้วยครับ
    ซึ่งจะแยก การทำงานต่างๆครับ โดยที่ได้ข่าวมานะครับ
    เห็นว่าคอมที่เล่นได้ นี่เห็นบอกมาต่ำสุด อยู่ที่ P4 และ Sampron Socket A แรม 256 ได้ครับ

เพราะทางผู้สร้างเกมได้ปล่อยข่าวออกมาว่า ต้องการขายเกมครับ ไม่ใช่ขายการ์ฟฟิก เหมือน Crysys

แต่ทาง Crysys ได้บอกออกมาแล้วนะครับว่า เกมออกมานั้นได้ลดคุณภาพ ด้านภาพ และ ระบบ ต่างๆ ให้ทำงานน้อยลงครับ จากข่าวที่ออกมาครับ Crysys ถ้า ใช้ 8800 ตัวเดียวไม่ไหวครับกระตุก ทางผู้สร้างทดสอบแล้วครับ CPUต้อง Quad เท่านั้น

แต่ถึงกระนั้นCrysys ได้ลดสเปคเกมลงมาแล้วครับไม่ต้องห่วงสำหรับผู้ใช้ 8600 น่าจะใช้ได้ระดับกลางครับ

ข่าวจากเว็บนอกนะครับ ถ้าผิดพลาดขออภัยด้วย

ประโยคนี้มันโดนใจจริงๆ

Quote Originally Posted by kingza99 View Post
    อ่านมาจากเวปนี้

http://www.vagabondteam.com/modules....er=asc&start=0

เห็นเค้าว่า

ธรรมดา 1399

พรีเมี่ยม 1799

น่ะครับ เค้าจองกันแล้ว
    สงสัยต้องเล่นเถื่อนอีกแล้ว เห้อ ราคาโหดอย่างงี้คอเกมก็แย่ จิครับ

OverclockZone Member Mrshadow's Avatar

ไปจอง premium ตั้งแต่วันที่ 10 แล้ว วันที่ 11 ถอย S41 มาเอาไว้เล่นที่ออฟฟิศโดยเฉพาะ
    อยู่บ้านก็เล่น อยู่ที่ทำงานก็เล่น ชีวิตนี้มีแต่เกมส์ สุขจริงหนอ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks