คือว่าผมใช้ notebook ของ hp dv600z ครับผม พอดีวันนี้ตอนกลางวันแม่ไปเช็ดจอเพราะเห็นว่าจอฝุ่นเยอะ = ="

แล้วตะกี้นี้ผมมาเปิดดู ตอนที่กดสวิตเปิด สักพักก็จะมีเสียง ตู๊ดๆ ดังยาวๆประมาณ 3วิ แล้วจอก็ดำตลอดจนถึงบูตเครื่องได้เลยครับ

เครื่องยังทำงานได้ บูต window เสร็จแล้วมันจะมีเสียงขึ้นครับ ไม่ทราบว่าแบบนี้เป็นที่หน้าจอรึเปล่าครับผม

แล้วไม่ทราบว่า ผมซื้อเครื่องตอนอยู่ usa แต่ว่าประกันมัน 1 ปี ไม่ทราบว่าเข้าศูนย์ที่ไทยได้รึเปล่าครับ

แล้วถ้าเกิดไม่เข้าศูนย์ พอมีร้านที่ไหนไว้ใจได้รึเปล่าครับผม พอดีพรุ่งนี้กะจะไปพอดี