Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเสียบ ชุดน้ำผิดจะเกิดอะไรขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเสียบ ชุดน้ำผิดจะเกิดอะไรขึ้นครับ

ถ้าเสียบ ชุดน้ำผิดจะเกิดอะไรขึ้นครับ

คือผมจะเสียบ น้ำเข้า block cpu มันมี 2ช่อง ถ้าใส่ ผิด เกิดอะไรขึ้นครับ

เสียบตามเสปกดีกว่าครับ ลองดูคู่มือให้ดี ... ผมไม่เชี่ยวชาญเลยเรื่องระบบน้ำ แต่ Zink มันน่าจะทำให้มีทิศทางการไหลของน้ำที่แน่นอนนะครับ ไม่ควรเสียบสลับช่อง

sigpic

Comment

คือ ดู ใน คู่มืออีก อย่าง ดู ในweb มันอีก อย่าง ก็เลย งง ครับ

Comment

ผมเคยใช้ 745
        ใส่รูไหนก็ได้เหมือนกัน มันขึ้นอยู่กับทิศทางการไหลของน้ำมากกว่าคับ ว่าจะโล่งหรือไหลได้เร็วแค่ไหน

Comment

ถ้ารูเสียบ อยู่ซ้ายขวา มองแล้วสมดุลย์ดี ไม่เอียงไปข้างใดข้างหนึ่ง เสียบไปเลยครับ รูไหนก็ได้

แต่ถ้ารูหนึ่งอยู่ตรงกลาง อีกรูอยู่เบี้ยวไปข้างๆ รูตรงกลางทางเข้า รูข้างๆทางออก

ผมเดาเอาน่ะ 5555

Comment

ในกรณีนี้ไม่ทราบว่าหมายถึงบล็อคตัวไหนง่ะ....

Comment

760 i ครับ

Comment

Originally posted by hahaturnback View Post
                760 i ครับ
                ดูทิศทางการไหลของน้ำน่าจะสม่ำเสมอนะครับ เรื่องนี้เลยไม่น่าจะซีเรียส....

Comment

dun

Comment

760i มันจะมีแผนภูมิการไหลของน้ำอะครับ เพราะว่าบล็อกของมันมี Fin จึงต้องใส่ให้ถูกตามทิศทางครับ ไม่งั้นจะทำให้น้ำไหลช้า และระบายไม่ไว

Comment

Working...
                    X