Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีต่อ PSU ยากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีต่อ PSU ยากไหมครับ

เผอิญว่าจะซื้อ PSU ของ ดีลุกซ์ 420w 760บาท มาเเทน ตัวเก่าที่เน่าเเล้ว เลยอยากทราบว่าจะต่อเองได้ไหม (ต่อยากหรือปล่าว) หรือต้องเรียกช่างมาครับ

ช่วยทีครับ THX.

ไม่ยากคับ ขันน็อตด้ายหลัง psu ออก

ก่อนจะถอดก็ลองดูๆไว้ก่อนก็ได้คับ ว่ามันเสียบอะไรไว้ตรงไหนบ้าง

พอขันน็อตเสร็จ ก็เอาออกมาทางด้านข้างเคสคับ แล้วก็ใส่ตัวใหม่ ขันน็อต เสียบสาย

เปิดเทส จบคับ

Comment

อย่าเสียบกลับด้านน่ะครับไหม้ได้ครับ ระวังครับ มานจะมีหัวแบบพอดีให้เราใส่แต่ระวังเสียบกลับด้าน

Comment

Working...
      X