Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเกิดเราเอาโน๊ตบุ๊คมาต่อกับหูฟัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเกิดเราเอาโน๊ตบุ๊คมาต่อกับหูฟัง

ถ้าเอามาต่อกับหูฟังดีๆพวก grado koss alessandro akg ไรพวกเนี้ย จะได้เสียงดีเหมือนฟังจากเครื่องเล่นเพลงพวกไอพอด meizu iriver ไหมอ่ะครับ

ขึ้นอยู่กับ sound card , source แล้วก็โปรแกรมเล่นเพลงที่คุณใช้ครับ
    แต่ส่วนมาก sound card notebook ก็ไม่ค่อยดีมากนะครับนอกจากบางรุ่นที่เค้าเน้นๆเรื่อง entertainment หน่อยการ์ดเสียงน่าจะดี

Comment

ของผมลองเอา grado sr80 มาต่อ กะโน้ตบุ้กhp เสียงออกมาก็โอเคนะครับ แต่ไม่ดีเท่า ipod อ่ะ แต่เอาไปลองกะโน้ตบุ้กโตชิบ้าของเครื่องเพื่อนมันกลับดีกว่าแหะ เซ็งๆนิดนึง อิิอิ

Comment

หูฟัง 50%
        โน็ตบุ๊ค 40%
        โปรแกรม 10%

ความคิดผมนะ

Comment

ถ้ามั่นใจว่าหูฟังดี soundcard โอเค (ไม่ต้องเทพหรอก แค่ onboard ก็โอเค) โปรแกรมปรับ EQ ไม่เน่า (ถ้าไม่ปรับก็ดีกว่า)

ที่เหลืออย่างเดียวที่ต้องดูแล้วสำคัญคือ "คุณภาพของไฟล์ครับ" ต่อให้ X-Fi elite ลำโพงตัวละหมื่น แต่เปิด mp3 128kbps มันก็เน่าครับ

Comment

Working...
          X