Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยแล้วกันว่าใช้แบบไหนมันดีกว่าหรือเหมือนกันระหว่าสายusbกับสายLan อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยแล้วกันว่าใช้แบบไหนมันดีกว่าหรือเหมือนกันระหว่าสายusbกับสายLan อะครับ

ท่านๆที่ใช้ Internet ท่านต่อสายจากModem/Router ด้วยวิธีการใดครับ คือสายUSB หรือสายLan ครับ มันต่างกันมั้ยครับเรื่องการส่งถ่ายข้อมูล หรือว่าไม่มีความแตกต่างกันครับอยากรู้ๆ

อันนี้ไม่แน่ใจนะ แต่เค้าว่า กันว่า lan จะดีกว่า แต่พวก usb มันจะสะดวกกว่าก้เท่านั้นอะมั่ง

Comment

เค้าว่ากันว่าต่อLANจะหน่วงเครื่องน้อยกว่าครับ

ส่วนตัวที่ลองมีผลเล็กน้อย แต่ยังไงใช้LANต่อเน็ตก็คุ้มกว่า เพราะไม่รู้จะเอาช่องLANไปต่ออะไรได้อีก

Comment

Originally posted by THM View Post
        เค้าว่ากันว่าต่อLANจะหน่วงเครื่องน้อยกว่าครับ

ส่วนตัวที่ลองมีผลเล็กน้อย แต่ยังไงใช้LANต่อเน็ตก็คุ้มกว่า เพราะไม่รู้จะเอาช่องLANไปต่ออะไรได้อีก
        ก็นั่นซินะ มันก็จริงของท่าน 555+

Comment

LAN ดีกว่าคับ ไวกว่า ลองก็อปข้อมูลผ่านดูซิท่านแล้วจะเห็นผล

Comment

Working...
          X