Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ ชิพ DDR2 เทพเทพหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ ชิพ DDR2 เทพเทพหน่อยครับ

ผมอยากเปลียน ไปเล่นจาก เวนิส จะไปเล่น Core 2
    แต่ไม่รู้ว่า Ram ตัวไหนมันเทพบ้างอ่ะครับ
    แนะนำวิธีส่องด้วยนะครับ

ขอบคุณผู้รู้ไว้ล่วงหน้าเลย

kingston value ram แผงละ 1GB

ชิพ Micron D9GCT ส่องเอาหน้ากล่องเลยคับ

ต้องพยายามหาหน่อยนะคับ เพราะโดนซื้อไปเยอะแล้ว

Comment

ส่องกันตาลายละคับ พ่อค้า เอาไปตุนหมดแล้วมั้ง

Comment

Originally posted by sprite View Post
        kingston value ram แผงละ 1GB

ชิพ Micron D9GCT ส่องเอาหน้ากล่องเลยคับ

ต้องพยายามหาหน่อยนะคับ เพราะโดนซื้อไปเยอะแล้ว
        ไม่เหลือแล่วครับ แต่ถ้า รอบนอกๆๆ ก็อาจจะยังมีครับ
        D9GCT จะมี ร้าน Hardware House อ่ะครับ ในเขต กทม นี่เท่าที่ผมไปดูมา ไม่เหลือซักแถวครับ
        ต่างจังหวัดไม่แน่ใจครับ หรือไม่ก็ลองรับมือ 2 ดูครับ
        D9GCT 2 แถว ราคาประมาณ 8500-9000 ถ้าอยากได้เทพก็ G-Skill HZ week ส่องไม่ได้แล้วด้วยครับ Lot ใหม่เปลี่ยน Package เป็นกล่อง ปิดหมดเลย ราคาก็ราวๆ 13900 ครับ ก็ต้องเดาใจเอาครับว่าเป็น Micron หรือ Elipda เขาเล่าว่างั้นนะครับ - -

Comment

Working...
        X