overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: IE7กับIE6 ต่างกันอย่างไรอันไหนดีกว่ากันคับช่วยหน่อย

OverclockZone Member

Cool IE7กับIE6 ต่างกันอย่างไรอันไหนดีกว่ากันคับช่วยหน่อย

เห็นเพื่อนบางคนที่ใช้IE7บอกว่าเข้าwebsiteของบางอันไม่ได้แต่IE6เข้าได้ เกี่ยวกันรึป่าว ตอนนี้ผมใช้ IE6อยู่ อยากจะลองเปลี่ยนมาใช้ IE7 คับดีไหม

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ไหนๆเปลี่ยนแล้ว ก็อย่าลืมลองfirefoxใช้ควบคู่กับIE7ละกันครับ....

tonzakung's Avatar

ผมชอบ IE7 ครับ

OverclockZone Member หอมหน่อย's Avatar
    ใต้สะพานแขวนพระรามเก้า

ผมลองใช้ในวิสต้า เล่นเอาไม่ลง firefox เลยครับ ช้ากว่า firefox นิดหน่อยแต่ก็ไม่ต้องปรับอะไรให้ยุ่งยาก(เนื่องจากเวบต่างๆมักจะออกแบบโดยยึด engine ของ ie เป็นหลัก)

OverclockZone Member pingpui's Avatar

ผมว่า IE7 มันดีกว่านะ แต่ถ้าคนไม่เคยใช้แรกๆ จะงงหน่อย

แต่ Firefox เจ๋งกว่า ลูกเล่นเยอะกว่า และเร็วกว่าคับ

OverclockZone Member b98se's Avatar

ใช้ firefox กับ ie6
    ส่วน ie7 ไม่ชอบเป็นอย่างยิ่ง

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by dokisung View Post
    เห็นเพื่อนบางคนที่ใช้IE7บอกว่าเข้าwebsiteของบางอันไม่ได้แต่IE6เข้าได้ เกี่ยวกันรึป่าว ตอนนี้ผมใช้ IE6อยู่ อยากจะลองเปลี่ยนมาใช้ IE7 คับดีไหม
    เป็น IE แบบ 64 bit รึเปล่าครับ?

พอดีผมลง vista 64 bit แล้วมันให้ IE มา 2 ตัวคือ 32 bit กับ 64 bit โดยที่ 64 bit จะไม่รองรับ flash คือเวปไหนที่มี flash ก็จะไม่แสดง ใช้การไม่ได้

แต่ถ้าใช้ IE 32 bit จะรองรับ flash

แต่ผมไม่เข้าใจเหมือนกันนะ ว่ามันต่างกันยังไง

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

ตัวใหม่มีให้ใช้เเล้วก็ลองดูสิครับ Updateเลย ใช้งานไม่ยาก
    ถ้าเน้นรายละเอียดละก็Firefoxดีกว่า ปรับเเต่งง่ายได้หลายจุด ไม่พอใจอะไรก็ปรับเองเลย

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

ถ้าเคยใช้ Firefox มาก่อน IE7 แล้ว
    เชื่อว่าหลายคนจะไม่กลับไปใช้ IE7 อีก

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

Quote Originally Posted by dears View Post
    ไหนๆเปลี่ยนแล้ว ก็อย่าลืมลองfirefoxใช้ควบคู่กับIE7ละกันครับ....
    ใช่ครับ..
    IEจะ6 หรือ7 ก็แอบมีกิ๊กที่ชื่อ firefoxไว้บ้างก็ได้นะครับ แต่คิดว่าอนาคตจะได้เป็นเมียหลวงแน่นอน.. ผมก็เคยได้รับความกรุณาจากหลายๆท่าน จนถอนตัวไม่ขึ้น
    โดยเฉพาะท่าน เดียร ์ครับ ที่คอยตอบคำถามผมเรื่อง ffxมาตลอด อื่นๆด้วย (ซึ้งจนน้ำตาไหล เลยครับ )

ที่โหลดfirefox http://www.filehippo.com/download/fi...9896a533564ab/

ความลับที่ซ่อนอยู่ใน Firefox
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=64698

เกี่ยวข้องกับffx
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=54125
    http://forums.overclockzone.com/foru...=Content+Serif

Downloadhelper ตัวเสริม ไว้โหลดคลิ๊บจาก youtube และอื่นๆ ตอนติดตั้งให้เลือกเปิดด้วย firefoxนะครับ..
    ไฟล์แนบเอกสาร ไฟล์แนบเอกสาร
    Last edited by hornetpc719; 15 Oct 2007 at 00:36:41.

OverclockZone Member MagicKnight's Avatar
    ถังขยะทั่วไปข้างภนน,ท่อระบายน้ำสาธารณะ

เดี๋ยวคงได้กลับไปใช้FireFox
    Lolifoxเว็บมันปิดแล้ว หยุดพัฒนาแล้ว

OverclockZone Member xmon's Avatar

7 คับ (แต่ตอนนี้ใช้ firefox)

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

Quote Originally Posted by MagicKnight
    เดี๋ยวคงได้กลับไปใช้FireFox
    Lolifoxเว็บมันปิดแล้ว หยุดพัฒนาแล้ว
    มันปิดชั่วคราวไม่ใช่เหรอลุง

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

Talking

ผมชอบ ie6 มากกว่า 7 เพราะว่า ie7 ตัวหนังสือมันแปลกๆไม่เหมือน ie6 แถมเข้า้เวปช้ากว่าอีก

แต่ปกติผมใช้ FireFox มานานแล้วครับ

ลอง FireFox ดูครับแล้วจะไม่อยากกลับไปใช้ IE อีกเลย

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

ผมใช้ ie6 กะ opera 9 นะครับแต่ไม่ขอออกความเห้นนะครับ เคยใช้ ie7 เหมือนกันครับก้เฉย ๆ นะครับ

Bookmarks

Bookmarks