Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ Windows Vista ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ Windows Vista ครับ

คือถ้าหากผมใช้ XP อยู่ แล้วผมจะลง Vista ทับโดยไม่ฟอร์แมท แต่จะอัพเกรดทับไปเลย ไม่ทราบว่า มันยังจะจดจำไดรเวอร์ หรือรหัสผ่านไวเลสไว้ไหมอ่ะคับ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำทีนะคับ

ตอนลงวิสต้า มีฟังก์ชั่น เก็บไดรเวอร์อยู่ครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ผมไม่เคยลองว่ามันยังจำพาส อยู่รึเปล่า แต่ผมว่าถ้าจะลง Vista ควร format แล้วลงใหม่ดีกว่าครับ

Comment

พอดีว่า ผมอยู่หอพักน่ะคับ แล้วคนที่เค้ามาเซ็ตพาสเวิร์ดไวเลสเค้าก็ไม่ค่อยอยู่น่ะคับ แล้วก็อยางลงวิสต้า แต่ติดปัญหาอย่างที่ว่าอ่ะคับ เลยอยากขอคำแนะนำ

Comment

ก็อย่างลงทับสิครับ ลงอีก Partition นึง

จะได้ใช้ทั้ง 2 OS ในเครื่องเดียวกันแบบผมนี่อ่ะครับ

อีกอย่างนึง ให้จำไว้ว่า Driver ของ XP ใช้ไม่ได้กับ Vista

Comment

ครับ ลง 2 ตัวดีที่สุดครับ

Comment

Originally posted by hsteam View Post
              ครับ ลง 2 ตัวดีที่สุดครับ
              เห็นด้วย แต่อาจจะเปลืองพื้นที่ใช้สอยนิดหน่อย

Comment

ฟอแมทดีกว่าคับ^^

Comment

1. ลง2 OS แยกPartition
                  2. Format ครับผม

Comment

แอบดูพาสเวิร์ดเลย อยู่ใต้เราท์เตอร์ (ถ้าเค้าไม่เปลี่ยนนะ)

Comment

ไม่ควรลงทับอย่างยิ่งครับ

Comment

ลองวิธีผมไหม
                        1.Ghost window xpเป็น image ไว้
                        2.ลองลงVista ไปก่อน
                        3.Ghost vistaเป็น image ไว้
                        4.Ghost Xp กลับ จากimageอันแรก ใช้xpไปก่อน
                        รอคนset wifi ว่างพอเค้ามาGhost Vista จากimageที่สร้างไว้แล้วให้เค้าsetพอเค้าsetใช้งานwifiได้แล้ว
                        Ghost image Vistaเอาไว้
                        5.สิ่งที่คุณจะได้รับ คือ window Xp และ Vista ที่พร้อมใช้ และ ปลอดภัย ถ้าwindowคุณเสีย ก็จะghost กลับได้ตามต้องการ
                        วิธีทํา USB Ghost ลิ้งอยู่ตรงลายเซ็นนะครับ
                        Last edited by Wizardmans; 15 Oct 2007, 01:19:32.

Comment

Working...
                        X