Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ (acer gemstone) ถามเรื่องหม้อแปลงหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ (acer gemstone) ถามเรื่องหม้อแปลงหน่อยครับ

คือผมใช้รุ่นตามลานเซนต์ แล้วทำไมหม้อแปลงมันใหญ่จัง
    เป็น รุ่น PA-1900-24 ของ LITEON อ่ะ
    ของท่าน(ที่ใช้) ได้หม้อแปลงยี่ห้อไรรุ่นไรบ้างครับ
    ผมแค่แปลกใจว่าทำไม series เดียวกัน มันได้หม้อแปลงขนาดไม่เท่ากัน

ผมใช้ 4520G อยู่
    หม้อแปลงใหญ่เหมือนกันครับ
    โมเดลเดียวกับท่านเลย
    สงสัยว่าเค้าจะให้ตามขนาดเจ้าของเครื่องครับ

Comment

สงสัยแล้วแต่ lot ด้วยมั้ง

Comment

แอบมาดัน อิอิ

Comment

ของผมก็ LiteOn นะตัวก็ขนาด Ac Adapter มาตราฐานนะส่วนที่ว่าตัวเล็กหรือใหญ่ ทั่วๆไปขึ้นอยู่กับขนาดของการ
          จ่ายพลังให้ Notebook นะครับยิ่งเครื่องแรงๆก็จะยิ่งตัวใหญ่หน่อย แต่ถ้าใช้ไฟน้อยเช่น 13.5 V 3A อะไรอย่างนี้ก็จะตัวเล็กลงอย่างของ Compaq V3000 Series ที่ไม่มีการ์ดจอแยก รุ่นที่การ์ดจอแยกต้องการพลังงานเยอะกว่าต้องคิดเรื่องรับายความร้อนด้วย ขึนเอาตัวเล็กๆมาใช้มานจะม่องไปซะก่อน

Comment

ชัดเจนครับ ขอบคุณครับ

Comment

ใหญ่ๆ ดี กว่า เล็กๆ นะครับ

Comment

ผมใช้ตามลายเซ็นมานพอๆกะรุ่นก่อนๆเลยนะท่าน จะว่าใหญ่ก้อไม่ใหญ่นะปรกติ

Comment

Working...
                X