Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ CRT เริ่มออกอาการเป็นสีเหลืองแทนสีขาว มีทางแก้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ CRT เริ่มออกอาการเป็นสีเหลืองแทนสีขาว มีทางแก้ไหมครับ

เป็นจอ crt 19 นิ้วของ viewsonic อะครับ ใช้มาก็นานแล้วเหมือนกัน ตอนนี้มันเริ่มออกสีเหลืองแล้วครับ พอตบๆจอบางทีก็กลับมาเป็ฯสีขาวได้สักพักนึง อาการงี้มีวิธีแก้หรือส่งซ่อมได้ป่าวครับ แล้วค่าซ่อมจะประมาณเท่าไร หรือซื้อจอใหม่ไปเลยดีอะครับ ตอนนี้มีรุ่นไหนแนะนำไหมครับ

ใช้มาถึง 5 ปียังครับ ถ้าถึงแล้ว มันก็ปกติครับ เริ่มเสื่อมมภาพตามการใช้งาน ค่าซ่อมนี่ไม่แน่ใจครับ เพราะผมใช้จนมันเจ๊งไปเลย แล้วซื้อ lcd มาใช้แทน

Comment

ถ้าเป็นแบบนี้ ตะกัวที่บักกรีตรง ไฟรแบ๊คบางจุดมันปริออกครับ บักรีตะกัวไหมมีสิทธ์หายครับ หรือไม่ก็ ลองบอกช่างว่า มันเป็นแบบนี้พอเขย่าหน่อยแล้วมันหาย ให้ช่างดูว่าอะไรมันหลวมครับ กรณีนี้ผมเคยเปิดฝาจอเก่าซ่อมเองเองครับ อาการติดๆดับๆเหมือนกันครับ ไล่บักกรีจุดที่เอาแว่นขยายส่องแล้วพบว่าตะกัวมันมีรอยแตกแยกปริบักรีตะกัวไหม่หายครับ ถ้าส่งช่างประมาณ400-700ครับ
      Last edited by ZIPLORD; 30 Oct 2006, 01:58:11.

Comment

ผมใช้มาก็6-7 ปีแล้วครับ งี้ซ่อมแล้วจะอีกนานแค่ไหนจะเป็นอีกอะครับ แล้วซ่อมนี่ยกไปร้านไหนได้บ้างอะครับ พวกร้านซ่อมโทรทัศน์ได้ไหมครับ

Comment

ท่าน ZIPLORD พูดถูกครับ ของผมใช้มา 5 ปี ก็เป็นแบบเนี้ยะ ละครับ บัดกรีตรงนั้น ก็หาย ลองแก้ไขดูครับ

Comment

ของผมเขียวไปเลยใช้มาสิบปี เอาไปบัดกรีเติมตะกั่วก็หายครับ

Comment

Working...
            X